Đăng Ký
Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567
Kết quả 61 đến 68 của 68
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Với phần cứng mà bạn mô tả thì bạn có thể dùng mạn MPI để kết nối.Trên CPU có 1 cổng MPI,trên HMI có 1 cổng MPI/DP,trên máy tính bạn cần mua thêm card CP5611 nữa,và bạn cần mua thêm 1 bus connecttor để làm trạm kết nối.
    Hình như Card CP5611 chỉ dùng cho máy destop phải không anh? Máy laptop em thấy không có chổ nào cắm hết, còn cách nào khác để hạn chế mua thiết bị không anh ?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em chào các pro!
    Em mới nghiên cứu về Wincc flexible 2008, nhưng có vấn đề này muốn đưa ra mong các pro chỉ giáo.
    Bây giờ em em có các thiết bị gồm "bộ tạo tín hiệu đầu vào cho analog SM1234(Siemen) là 0-10V, CPU 1214 DC/DC/DC của Siemen, biến tần delta VDF-S, động cơ 3 pha kéo băng tải".
    Em muốn lập trình trên phần mền TIA V10.5 và giám sát trên Wincc flex để hoạt động cho băng tải mang sản phẩm di chuyển trên băng tải giám sát Wincc, nhưng sản phẩm dịch chuyển nhanh hoặc chậm là do tín hiệu đầu vào (0-10v) hoặc là thay đổi theo tần số của động cơ (0-50Hz).
    Các pro giúp đỡ em với!
    Em cảm ơn trước nhé! hì hì.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em chào các pro!
    Em mới nghiên cứu về Wincc flexible 2008, nhưng có vấn đề này muốn đưa ra mong các pro chỉ giáo.
    Bây giờ em em có các thiết bị gồm "bộ tạo tín hiệu đầu vào cho analog SM1234(Siemen) là 0-10V, CPU 1214 DC/DC/DC của Siemen, biến tần delta VDF-S, động cơ 3 pha kéo băng tải".
    Em muốn lập trình trên phần mền TIA V10.5 và giám sát trên Wincc flex để hoạt động cho băng tải mang sản phẩm di chuyển trên băng tải giám sát Wincc, nhưng sản phẩm dịch chuyển nhanh hoặc chậm là do tín hiệu đầu vào (0-10v) hoặc là thay đổi theo tần số của động cơ (0-50Hz).
    Các pro giúp đỡ em với!
    Em cảm ơn trước nhé! hì hì.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào bác. Em có download của bác về nhưng không đọc đc là sao nhỉ

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Đây là bài của mình.Các bác xem thử nha.
    Link : http://www.mediafire.com/?pkzwobz8whvnlbw

Hướng dẫn :
    B1 : Mở PLC S7-300,chạy PLCSIM,download vào.
    B2 : Chạy Wincc Flexible 2008.Cho chạy Runtime
    B3 : Click Start,sau 5s LED đổi màu.Click lần nữa,LED đổi màu và đổi tên.
    Cái này nhỏ mà hay ứng dụng.Thank all.
    Bác ơi cho em hỏi tai sao em không đọc đc bài mẫu của bác nhỉ.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    10
    5 lượt trong 4 bài viết
    các anh cho em hỏi là'"khi minh dê chuột vào button thì nó hiện lên 1 dòng chú thích mà mình đặt"các anh chỉ cho em với!em thanks!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trước tiên em xin chào mọi người trong diễn đàn ạ. Em đang có một vấn đề cần sự trợ giúp của mọi người. Mong nhận được sự trợ giúp của các anh ạ.
    Em cần lập trình trên màn hình HMI 200 nút bấm và cần phải giao tiếp với PLC, ấn 1 nút bất kỳ thì PLC có thể nhận được. Việc này em đã làm được bằng cách dùng kiểu bits set giá trị logic 0 và 1 để PLC có thể nhận ra được là ở trên nút bấm đó đã tác động. Nhưng nếu dùng kiểu bits thì sẽ tốn nhiều ô nhớ. Em đã tìm hiểu để sử dụng kiểu bytes để tích kiệm và hiệu quả nhưng chưa biết phải làm thế nào cả. Em mong được sự trợ giúp của các anh ạ. Em xin cảm ơn.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    2
    9 lượt trong 9 bài viết
    Mình cũng chia sẽ bài tập khi mình training cho khách hàng nè
    http://www.mediafire.com/view/949851...KH%C3%93A.docx

Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567

Đánh dấu