Đăng Ký
Kết quả 1 đến 10 của 28

Threaded View

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết

Bước đầu nghiên cứu về Rockwell Automation

Chào các Bro đã làm hoặc nghiên cứu về sản phẩm và thiết bị cả Rockwell automation.

Hiện nay mình bắt đầu nghiên cứu về phần tự động hoá của Rockwell ^^ vì một lý do có lẽ hơi stupid một xíu. Thấy anh bạn qua làm vài đường cơ bản, vài chiêu mà thấy có những cái hay và mình khoái liền. Mà mình có một nhược điểm rất lớn là khoái rồi thì phải làm không để lâu sẽ quên. Và mọi thứ mình có đầy đủ rồi từ phần mềm, tài liệu, tài liệu training chính hãng và mọi thứ liên quan.

Nhưng có một thứ mà mình còn thiếu trầm trọng để mà mình có thể làm đó là: trong những phần mềm đó thì sử dụng phần mềm nào cho hệ Controller PLC ( các dòng nào dùng phần mềm nào?), Hệ HMI?, hệ SCADA dùng phần mềm nào?!... Đó là phần kiến thức tổng quát để biết được tiền đề tiếp tục đi con đường sáng mà bớt thời gian mò mẫm cho nên mong mọi người tư vấn và hỗ trợ con đường đi

Mình chụp một số phần hình ảnh để hỏi nhờ tư vấn:

Những dòng sản phầm nào dùng phần mềm nào cho phù hợp. Vì mình được share full mọi phần mềm nhưng không biết xài cái nào thì phù hợp. :-s

Cám ơn mọi người giúp. Hi \:D/
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

2. Bài viết của "tran_hieu0983" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu