Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Cần giúp đỡ kết nối PLC Mitubishi FX1s-20MR với máy tính.

Chào các bác. Hiện bên công ty mình đang sử dụng con PLC Mitubishi FX1s-20MR để điều khiển cẩu trục 20 tấn do Trung Quốc lắp. Mình muốn kết nối nó với máy tính để sao lưu chương trình trong đó nhưng không được. Nó cứ báo lỗi như hình. Trong khi đó bên công ty mình cũng mua 1 con y như vậy để dự phòng, mình kết nối nó với máy tính bình thường. Mình không rành về PLC của Mitubishi lắm cần sự giúp đở của các bác. Mình cảm ơn nhiều.

[IMG][/IMG]
    Lần sửa cuối bởi huygiaptq, ngày 10-01-2012 lúc 08:01 PM.

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Có lẽ nào mấy anh Tung Kua đã cắt chân mini din 8 trong PLC :D
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    12 lượt trong 12 bài viết
    Theo mình suy đoán là 90% là do lỗi cáp, bạn tìm cáp khác thử xem, hoặc thử trên máy tính khác thử xem. Trong một số trường hợp FX cũng bị chết cổng giao tiếp đó nha
    Các loại cáp PLC, màn hình HMI : Mitubishi, Siemens, Omron, Weintek, Proface...
    LH : 0908 61 00 85 – Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Anh panaso nói có vẻ rất đúng đó, bữa trước em cũng dùng cọng cable kết nối Fx Series, làm đi làm lại không được, đưa cáp mới chạy phà phà.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cộng cáp mình mới mua, kết nối với con PLC mới cùng loại bình thường, download/upload chương trình ok. Bên mình có 2 cẩu trục 20 tấn, đều sử dụng con PLC Mitubishi FX1s-20MR này. Cả 2 con đều không kết nối được. Mình đã thử kết nối trên máy tính khác rồi nhưng cũng không được. Để mình mở ra xem có khi nào bọn Tung Kua cắt chân din mini 8 như bác zippopham nói không. Cộng cáp mình xài là loại USB-SC09-FX ( USB to RS422 Adapter for MELSEC-PLC FX)
    Lần sửa cuối bởi huygiaptq, ngày 10-01-2012 lúc 07:40 PM.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    12 lượt trong 12 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi huygiaptq Xem bài viết
    Cộng cáp mình mới mua, kết nối với con PLC mới cùng loại bình thường, download/upload chương trình ok. Bên mình có 2 cẩu trục 20 tấn, đều sử dụng con PLC Mitubishi FX1s-20MR này. Cả 2 con đều không kết nối được. Mình đã thử kết nối trên máy tính khác rồi nhưng cũng không được. Để mình mở ra xem có khi nào bọn Tung Kua cắt chân din mini 8 như bác zippopham nói không. Cộng cáp mình xài là loại USB-SC09-FX ( USB to RS422 Adapter for MELSEC-PLC FX)
    Nếu bạn kiểm tra xem chân din mini 8 ko có gì thì chắc nhờ một người thứ 3 chuyên về Mitsubishi kiểm tra nữa là sẽ có kết quả ngay thôi
    Mình thường dùng 2 máy tính khác nhau, 2 loại cáp khác nhau để kiểm tra chéo khi xảy ra trường hợp giống như bạn, đôi khi còn kết hợp cả HMI hoặc SCADA nữa
    Các loại cáp PLC, màn hình HMI : Mitubishi, Siemens, Omron, Weintek, Proface...
    LH : 0908 61 00 85 – Hidden Content
    Hidden Content

hongminhbv
    Guest
    trường hợp cắt chân thì mình có thể khẳng định luôn là không có vì TQ hay ai cũng vậy khi họ lập trình song chỉ khóa pass là cùng
    để cắt chân giao tiếp là họ hại chính họ và cần có kỹ năng riêng nữa chứ không phải nói cắt là cắt được đâu
    TQ có một số chuyên gia laapj trình họ chỉ biết viết chương trình thôi còn phần cứng gàn như mù tịt loại này mình có làm việc với họ vài lần rồi
    kiểm tra lại lựa chọn vầ truyền thông bạncủa đi.
    thân

8. Bài viết của "hongminhbv" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    co thể họ đỏi chân trong cổng kết nối , bạn mở plc ra xem , va cũng có thể cáp của bạn ko tiếp xúc tốt với cổng mini 8pin

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    4 lượt trong 4 bài viết
    Cáp dỏm 100%

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    tp hcm
    Thanks
    0
    2 lượt trong 2 bài viết
    mình cũng bị trường hợp như bạn mà chẳng hỉu vì sao, ai biết chỉ giúp với