Đăng Ký
Trang 4 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 97
    Thành viên cấp 4
    Đang ở
    "Lang Thang" in Sài Gòn
    Thanks
    22
    95 lượt trong 75 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi singleperson Xem bài viết
    Chào các bạn,

Bạn nào cài đặt thành công phần mềm Rs5000 trên Win7 - 64bit giúp mình với. Mình cài mấy lần nhưng phần Master disk không cho cài đặt license qua đĩa mềm A. Nhờ các anh em trong diễn đàn tư vấn hỗ trợ mình với. Mình có thể copy key trực tiếp vào máy tính không bạn.
    Cám ơn các bạn nhiều
    Bạn nên chú ý. Win7 nó có chức năng bảo mật hơi bị thừa chút xíu. Thường có 2 lỗi là ko start dc Virtual Floppy Disk and báo lỗi Move Key. Giải quyết như sau:
    1. Virtual Floppy disk lúc bạn run thì nên click chuột phải, xong chọn "Run as Administrator" (chú ý mặc dù user đag để full quyền là administrator but Win7 vẫn ko cho full quyền nên phải chọn "Run as Administrator"), xong chọn start floppy. Nếu failed to start floppy thì bạn nên kiếm bản khác phù hợp với Win7 (hồi trc mình kiếm dc but mất source rồi). Nếu start dc floppy disk thì đưa license vô như bình thường.
    2. Vô Utilities> Move activation 32bits click chuột phải chọn "Run as Administrator" . ....sau đó làm như bình thường
    gcdpham,
    Siemens Solution
    PLC, HMI, SCADA, Upgrade S5toS7, SimaticNet, OPC,...
    Control Engineer.
    Email: Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    2
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi canhgachienbo Xem bài viết
    license master key file của mình là PRO version work cho cả rslogix500 và rslogix5000 các bạn nào có nhu cầu thì mình sẽ gửi qua yahoo, mình không muốn upload lên server vì copyright của rockwell, thông cảm
    Hi Bạn,

Bạn share cho mình key với nhé:
    Đang tập tành vọc PLC AB.
    email của mình: [email protected]

Thanks

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    "Lang Thang" in Sài Gòn
    Thanks
    22
    95 lượt trong 75 bài viết
    license master key file của mình là PRO version work cho cả rslogix500 và rslogix5000 các bạn nào có nhu cầu thì mình sẽ gửi qua yahoo, mình không muốn upload lên server vì copyright của rockwell, thông cảm
    Cho mình xin key pro luôn nhe.
    Thanks

[email protected]
    gcdpham,
    Siemens Solution
    PLC, HMI, SCADA, Upgrade S5toS7, SimaticNet, OPC,...
    Control Engineer.
    Email: Hidden Content

Thành viên Mới
    Đang ở
    HCM city
    Thanks
    0
    Cho minh xin license key với nha, mail là : [email protected]
    Thanks

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    key plc ab này các pro có cho mấy lần trước. không có khó gì anh ba àh

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào bạn,

Cám ơn bạn đã hỗ trợ:
    "
    Bạn nên chú ý. Win7 nó có chức năng bảo mật hơi bị thừa chút xíu. Thường có 2 lỗi là ko start dc Virtual Floppy Disk and báo lỗi Move Key. Giải quyết như sau:
    1. Virtual Floppy disk lúc bạn run thì nên click chuột phải, xong chọn "Run as Administrator" (chú ý mặc dù user đag để full quyền là administrator but Win7 vẫn ko cho full quyền nên phải chọn "Run as Administrator"), xong chọn start floppy. Nếu failed to start floppy thì bạn nên kiếm bản khác phù hợp với Win7 (hồi trc mình kiếm dc but mất source rồi). Nếu start dc floppy disk thì đưa license vô như bình thường.
    2. Vô Utilities> Move activation 32bits click chuột phải chọn "Run as Administrator" . ....sau đó làm như bình thường "
    Nhưng mình cài xong thì mục Move Activation 32bits ko cài đặt vô máy được bạn ah. Nên mình ko move key được.
    Bạn có cách nào cài đặt riêng phần move activation 64bit ko vậy, cám ơn bạn

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    5 lượt trong 3 bài viết
    [email protected], [email protected], [email protected] , [email protected], [email protected] < Đã gửi key rối...

Mình rất ít khi lên đây nên chỉ gửi key cho 1 vài bạn thôi.

[QUOTE=Chào bạn,

Nhưng mình cài xong thì mục Move Activation 32bits ko cài đặt vô máy được bạn ah. Nên mình ko move key được.
    Bạn có cách nào cài đặt riêng phần move activation 64bit ko vậy, cám ơn bạn[/QUOTE]

"Move Activation 32bits ko cài đặt vô máy được bạn ah" <<<=== là sao? bạn nói không hiểu, nghĩa là bạn không mở được MOVE ACTIVATION 32 hay mở được nhưng không move license đượcc?
    Đối với bạn nào chạy không được ImDisk Virtual thì làm như sao: vào Start menu, tìm command promt, bấm nút phải chọn run with Administrator, xong đánh vào :

sc config imdisk start= auto
    net start imdisk

Rồi sau đó chạy ImDisk Virtual lại thử

Đối với ai bị problem với move activation thì khi install RS5000 thì bỏ phần chọn FactoryTalk khi install.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào bạn,

Bạn cho mình xin key RS5000 v.20 được ko vậy? Mình đang cần key này gấp - vì mình sử dụng Win7 - 64bit nên phần Emulator RS5000 không cho phép cài đặt. Hy vọng bản v20 cho phép.

Mong bạn giúp dùm mình. Địa chỉ Gmail của mình là: bao2402 hoặc levietbao0310 - Cám ơn bạn rất nhiều.

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi singleperson Xem bài viết
    Chào bạn,

Bạn cho mình xin key RS5000 v.20 được ko vậy? Mình đang cần key này gấp - vì mình sử dụng Win7 - 64bit nên phần Emulator RS5000 không cho phép cài đặt. Hy vọng bản v20 cho phép.

Mong bạn giúp dùm mình. Địa chỉ Gmail của mình là: bao2402 hoặc levietbao0310 - Cám ơn bạn rất nhiều.
    Mình cũng đang chạy Win 7 pro 64 bit và cài win ảo ,chạy OK ,bạn thử xem.
    Regards.
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Xin key rslogix 5000 win 7 64 bit

canhgachienbo

Bạn cho mình xin key nhé cho Win 7 64 bit!

Cám ơn bạn nhiều!

Trang 4 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu