Đăng Ký
Kết quả 1 đến 10 của 97

Hybrid View

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào các bạn,

Bạn nào cài đặt thành công phần mềm Rs5000 trên Win7 - 64bit giúp mình với. Mình cài mấy lần nhưng phần Master disk không cho cài đặt license qua đĩa mềm A. Nhờ các anh em trong diễn đàn tư vấn hỗ trợ mình với. Mình có thể copy key trực tiếp vào máy tính không bạn.
    Cám ơn các bạn nhiều

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    "Lang Thang" in Sài Gòn
    Thanks
    22
    95 lượt trong 75 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi singleperson Xem bài viết
    Chào các bạn,

Bạn nào cài đặt thành công phần mềm Rs5000 trên Win7 - 64bit giúp mình với. Mình cài mấy lần nhưng phần Master disk không cho cài đặt license qua đĩa mềm A. Nhờ các anh em trong diễn đàn tư vấn hỗ trợ mình với. Mình có thể copy key trực tiếp vào máy tính không bạn.
    Cám ơn các bạn nhiều
    Bạn nên chú ý. Win7 nó có chức năng bảo mật hơi bị thừa chút xíu. Thường có 2 lỗi là ko start dc Virtual Floppy Disk and báo lỗi Move Key. Giải quyết như sau:
    1. Virtual Floppy disk lúc bạn run thì nên click chuột phải, xong chọn "Run as Administrator" (chú ý mặc dù user đag để full quyền là administrator but Win7 vẫn ko cho full quyền nên phải chọn "Run as Administrator"), xong chọn start floppy. Nếu failed to start floppy thì bạn nên kiếm bản khác phù hợp với Win7 (hồi trc mình kiếm dc but mất source rồi). Nếu start dc floppy disk thì đưa license vô như bình thường.
    2. Vô Utilities> Move activation 32bits click chuột phải chọn "Run as Administrator" . ....sau đó làm như bình thường
    gcdpham,
    Siemens Solution
    PLC, HMI, SCADA, Upgrade S5toS7, SimaticNet, OPC,...
    Control Engineer.
    Email: Hidden Content

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu