Mình thấy hiện nay trong giới tự động hóa mình cần có sự thay đổi để đưa ngành tự động hóa của Việt Nam đi lên một bước mới. Và việc thay đổi này không thể trong chờ sự thay đổi từ bất kỳ ai mà bắt đầu hãy là chúng ta - những người đam mê và làm việc với tự động hóa.
Việc trao đổi thông tin và kinh nghiệm là sự cần thiết để giúp đỡ những anh em trong ngành để giúp đỡ nhau tốt hơn. Mình cũng chỉ là một người bình thường và cũng có những khó khăn trong công việc, cũng như cũng có một số kinh nghiệm mong muốn học hỏi từ anh em trong cùng ngành vì vậy mình có một ý tưởng nho nhỏ là cùng mong muốn với anh em trong cùng ngành được gặp gỡ và chia sẻ kinh nghiệm về " Tự động hóa với PLC". Mình cũng đã trao đổi với một số anh em, và những lãnh đạo bên Trung tâm Cơ điện tử cũng như BGH trường TCN - KTCN Hùng Vương và đã được sự chấp thuận, nên mình mong được cùng anh em nào làm về tự động hóa tại Tp.HCM, Bình Dương, Đồng Nai hay những tỉnh lân cận có những "hội thảo về tự động hóa PLC".

Nếu được chúng ta sẽ làm thường xuyên và tổ chức hàng tháng/ lần để anh em có thể gặp gỡ nhau để cùng thảo luận và trao đổi kinh nghiệm lập trình PLC, HMI, Biến tần, Servo, SCADA, mạng truyền thông, giải pháp tự động hóa cho hệ thống, BMS... Đó sẽ là những vấn đề mà chúng ta cùng làm hội thảo.