Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Hybrid View

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết

Question Màn hình TP177 Micro ?

Bên Cty mình mới lấy con màn hình TP177 Micro Order code : 6AV6 640-0CA11-0AX1 có Boot loader :V0.1.06.00_01.43 để thay cho con màn hình cũ TP177 micro có Boot loader : V0.1.03 .....Mình dùng Prosave 7.4 để upload chương trình từ Con màn hình mới lên thì OK, nhưng khi mình lấy bản backup từ con màn hình cũ để đổ vào màn hình mới này thì nó báo không thể thực hiện được kết nối.
    Bác nào đã gặp trường hợp này chưa, và làm cách nào để đổ file backup từ màn hình cũ vào màn hình mới?
    Thanh all !@-)

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    - Cái này lâu lắm không sờ đến nó và cả Protool, Prosave, WinCC Flexible (hơn 1 năm thì phải)
    - Trước tiên bạn chắc chắn rằng phải connect được cái màn hình mới với protool và thử download thử 1 chương trình đơn giản từ protool sang HMI
    - Cái này ý riêng chưa chưa thử đổi cũ sang mới.
    - Dùng Prosave up boot loader theo version Tp177_old sang TP177_new. Tức là ép thằng mới cài firmware theo tp177 củ
    - Rồi lấy bản backup cũ đổ vào cái mới xem sao?
    - Chúc thành công/

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Mình thấy Prosave có chỗ nào lấy Boot loader lên đâu nhỉ? Nó chỉ cho Backup, Retore hay Update OS thôi mà. Mà một điều nữa mình thắc mắc là nếu update theo version cũ thì trong quá trình up sợ có vẫn đề gì xảy ra không?

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi YeuPLC Xem bài viết
    Mình thấy Prosave có chỗ nào lấy Boot loader lên đâu nhỉ? Nó chỉ cho Backup, Retore hay Update OS thôi mà. Mà một điều nữa mình thắc mắc là nếu update theo version cũ thì trong quá trình up sợ có vẫn đề gì xảy ra không?
    Trước kia mình có up lên down xuống rầm rầm mấy cái OS đâu có việc gì đâu?

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Bạn kiểm tra lại xem thông báo có đúng là yêu cầu update lại OS do khác version không.Nếu đúng thì cứ thế mà làm.Nếu ngại sợ hư khi update OS thì kiếm cái màn hình có bootloader cùng version về để backup8->
    Lần sửa cuối bởi kidsolo1412, ngày 10-06-2012 lúc 08:45 AM.
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Hic không biết con màn hình của mình có vấn đề gì không! Mình dùng Prosave để update OS đang có trong đó, thì Prosave tiến hành update bình thường, nhưng khi mình thử đổ lại chương trình vừa upadate của nó trở lại thì Prosave lại báo không kết nối được, hì hục mãi không giải quyết đựơc, nghĩa là cho lấy lên được nhưng khi Retore xuống thì lại báo không kết nối đựơc. Mình cũng đã dùng Flexible 2008 sp3 để nâng cấp Firware lên phiên bản mới nhất nhưng cũng báo không kết nối được do OS sai( Hic mặc dù mình vẫn upadate lên đuợc)
    Mong các bác gặp vấn đề này rồi chỉ giúp mình với.

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    Khi không cho restore sẽ có 1 thông báo hiện lên bạn đọc xem có phải nó yêu cầu update lại OS không?
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    Do khi restore sẽ yêu cầu update OS.Nên bạn phải làm theo trình tự sau.
    Vào prosave chọn restore,browse đến file backup click restore ngay lúc đó sẽ có 1 thông báo yêu cầu reboot hmi.Bạn rút nguồn hmi ra(trước khi trên prosave hiện "Synchornizing.....")Rồi cắm nguồn lại lập tức.
    PS:Hướng dẫn vậy mà vẫn chưa làm được thì đem đến đây mình làm cho rồi tính phí
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Cám ơn anh kidsolo1412 đã trả lời, em sẽ thử lại và báo kết quả cho anh!

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Cám ơn anh kidsolo1412. Em đã làm được rồi, con này không giống với con TP177A về cách retore hay update OS, hic, Một điều đặc biệt là TP177 micro khi muốn Retore là phải rút nguồn khởi động lại khi có thông báo " Please boot HMI....." híc hơi bất tiện một chút. Nếu không để ý thì tưởng HMI hư.
    Xin cám ơn tất cả mọi nguời.
    PS: Anh Kidsolo1412 , em ở ngoài Bắc cơ. Nếu có dịp bác ra ngoài này em dẫn bác đi uống cà fê và đi ăn thịt dê

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Đánh dấu