Đăng Ký
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Sql server 2000 sp3

Mọi người có phần mềm SQL SERVER 2000 SP3 không?
    Nếu có up lên giúp mình nha. Mình kiếm trên google để đownload mà không được.
    Thanks

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết

Lightbulb Quản lí cơ sở dữ liệu Wincc với SQL Server.

Chủ đề này mở ra cùng anh em thảo luận việc tối ưu cơ sở dữ liệu trong wincc scada.Mục đích của phần này thực hiện mảng số 3 của 1 scada thông thường(điều khiển-giám sát-thu thập dữ liệu).Để giải quyết các bài ứng dụng thực tế như lưu dữ liệu theo thời gian,theo trigger vào database(MS Access,Excel),sau đó có thể sắp xếp,truy xuất,search thông tin từ database này xuất ra phục vụ cho R&D và in ấn.

Cùng thảo luận nha.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Cai nay dung cho wincc duoc khong ban

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    7 lượt trong 6 bài viết

Wincc và Truy xuất CSDL SQL với VB

-Tại sao khi cài wincc bạn lại thấy co thêm sql nữa, các bạn dùng nó bao giờ chưa nếu dùng rồi hãy cùng thảo luận và chia sẽ khing nghiệm cho mọi người nhé.
    mình có bài viết không nhớ viết từ lúc nào đã up len chưa nhưng giờ tìm thấy up lên mọi người tham khảo và thảo luận vấn đề này luôn
    Link: http://www.mediafire.com/?b4bh886e9967dk8

6. The Following 2 Users Say Thank You to tiendungkct For This Useful Post:

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    -Win CC thì mình không chơi nên không rành lắm. Nhưng theo thuật ngữ SQL trong lập trình web được định nghĩa như sau:

SQL là: Ngôn ngữ truy vấn có cấu trúc (Stucted Query Language)

Ngôn ngữ truy vấn có cấu trúc (SQL) là ngôn ngữ chuẩn hóa để định nghĩa và xử lý dữ liệu trong một cơ sở dữ liệu quan hệ. Tất cả các hệ quản trị cơ sở dữ liệu quan hệ (RDBMS) đều hiểu được SQL.

Dưới đây là một số thông tin về SQL:

* SQL được đặc biệt tạo ra như một phần của lý thuyết quan hệ. Bạn cần một ngôn ngữ để trao đổi với cơ sở dữ liệu, để lấy ra dữ liệu, hoặc để sửa đổi dữ liệu.
    * SQL là một ngôn ngữ không dẫn đường. Nói cách khác, với SQL, bạn không phải ra lệnh cho DB2 hãy tìm một bản ghi, hãy đọc con trỏ của nó và lần theo con trỏ đó tới hàng có liên quan trong bảng. Chỉ cần đơn giản nói DB2 phải làm gì và DB2 sẽ biết cách xử lý lệnh. Đơn giản thế thôi!
    * Bạn có thể sử dụng SQL để sửa đổi diện mạo của một bảng mà không phải đưa nó ra ngoại tuyến (offline), có thể thêm các cột mới vào một bảng hiện có hay thêm các quy tắc nghiệp vụ vào định nghĩa của bảng.

- Nói túm lại là 1 nơi chưa data trung gian để từ PLC hay winCC có thể truy vấn hỏi xoáy đáp xoay vào (Read write). Vốn liếng còn nhiêu đó
    @-)

Chúc vui

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 2
    Thanks
    8
    7 lượt trong 7 bài viết
    Cho em hỏi là muốn truy vấn vào winCC mình viết lệnh gì cho WINCC ạ.
    Nguyễn Văn Phú
    Sinh Viên Đại Học Công Nghiệp TPHCM
    email: Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    21
    30 lượt trong 30 bài viết
    Cài Wincc sẽ có thêm SQL sever. Khi chay Wincc. Nếu bạn tạo các cơ sở dữ liệu. Thì trong SQL nó sẽ tự động cập nhật giá trị quá trình cho bạn. Khi ấy ta có thể lấy dữ liệu ra dễ dàng. Còn không thì bạn phải tự tạo Database riêng cho mình trong SQL sever.
    Tất nhiên để lấy được giá trị quá trình trong Sql sever. Chúng ta phải viết C or VB trong Wincc
    Thân

Thành viên cấp 2
    Thanks
    8
    7 lượt trong 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi anhnamhm Xem bài viết
    Cài Wincc sẽ có thêm SQL sever. Khi chay Wincc. Nếu bạn tạo các cơ sở dữ liệu. Thì trong SQL nó sẽ tự động cập nhật giá trị quá trình cho bạn. Khi ấy ta có thể lấy dữ liệu ra dễ dàng. Còn không thì bạn phải tự tạo Database riêng cho mình trong SQL sever.
    Tất nhiên để lấy được giá trị quá trình trong Sql sever. Chúng ta phải viết C or VB trong Wincc
    Thân
    Dạ. Nhưng em viết hoài mà vẫn bị lỗi. E đang kiếm cái VBS mẫu để coi thử. Viết nhận dữ liệu và viết dữ liệu như thế nào ạ.
    Nguyễn Văn Phú
    Sinh Viên Đại Học Công Nghiệp TPHCM
    email: Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    21
    30 lượt trong 30 bài viết
    Bạn có thể vao trang siemens. Hoặc vào phần của Wincc để có nhưng code ví dụ của nó. Sau đó phát triển thêm.
    Mình vẫn chưa hiểu " viết dữ liệu của bạn" bạn muốn làm gì

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Đánh dấu