Đăng Ký
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 26 của 26
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    ^_^ hi hi thực tế thì cột hiển thị theo giá trị analog mình sài nhiều (mình hay dùng bar) và mình sài tất cả các thuộc tính của đối tượng trong dự án, tuy nhiên mình lại thấy các bạn trong diễn đàn tập trung quá nhiều vào phần hiển thị, đặc biệt là hiển thị bằng C, các topic về hiển thị và c có rất nhiều người tham gia. Nhưng phần c chỉ là phần nhỏ trong wincc thôi. scada còn nhiều phần quan trọng hơn nhiều, thực tế là từ khi đi làm đến giờ mình chỉ dùng c cho nút shutdown và nút login thôi, còn không viết dòng c nào cả, các thuộc tính có sẵn của wincc đủ dùng rồi
    Những bài về C củng quan trọng mà bác, ví dụ như đồ án môn học nè, đồ án tốt nghiệp, nhiều người post đầy ra đó mà có ai giúp họ đâu, thang máy chẳng hạn.......nói chung thì cái nào củng quan trọng nhưng đừng lạm dụng là đc
    Mr. Auto Man
    Electrical Engineer Automation.
    Hydro Electric.

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    ^_^ hi hi thực tế thì cột hiển thị theo giá trị analog mình sài nhiều (mình hay dùng bar) và mình sài tất cả các thuộc tính của đối tượng trong dự án, tuy nhiên mình lại thấy các bạn trong diễn đàn tập trung quá nhiều vào phần hiển thị, đặc biệt là hiển thị bằng C, các topic về hiển thị và c có rất nhiều người tham gia. Nhưng phần c chỉ là phần nhỏ trong wincc thôi. scada còn nhiều phần quan trọng hơn nhiều, thực tế là từ khi đi làm đến giờ mình chỉ dùng c cho nút shutdown và nút login thôi, còn không viết dòng c nào cả, các thuộc tính có sẵn của wincc đủ dùng rồi
    Haha, anh này nói rất đúng, em cũng làm vậy thôi. Nhiều người cứ thích lao vào lập trình trên SCADA. Cũng tùy trường hợp nữa, em thì bất đắc dĩ lắm mới code (như xuất nhập dữ liệu chẳng hạn) còn lại thì xài mấy cái có sẵn thôi. Hiệu ứng động trên WinCC thực sự không đẹp, không mượt. Tóm lại một điều, lập trình là chuyện trên PLC, còn SCADA là thiết kế giao diện điều khiển giám sát, thu thập dữ liệu thì cùng lắm mới xài code.
    Có lần xem cái clip training của tụi WinCCmastery nó đã nhắc rất kĩ là không nên code trên giao diện điều khiển, đó là chuyện của PLC. Chỉ thấy mấy project của đa số VN mình làm là thích cho nó chạy tùm lum như phim hoạt hình.
    Em nghĩ một phần cũng do ở trường ra đề tài hay bắt làm chạy chạy này nọ như thang máy, điều này có thể cũng ảnh hưởng đến cách thiết kế của SV.
    Lần sửa cuối bởi chauvinhloi, ngày 10-16-2012 lúc 12:41 AM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    8
    14 lượt trong 9 bài viết
    Sorry hum nọ định gửi ảnh rồi nhưng bận quá quên mất

Quái thật ảnh của em cũng to mà attach lên nó bé thế nhỉ
    Lần sửa cuối bởi aladanh2000, ngày 10-19-2012 lúc 04:46 AM.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    hi hi, lần đầu tiên thấy scada trạm điện, phải chôm về mới dc ^_^
    aladanh co the share thêm mấy tấm nữa ko vậy, cho nó đủ cái nhìn tổng quan về trạm
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    8
    14 lượt trong 9 bài viết
    Cái nào cũng same same như vậy thôi. SCADA trạm điện thì đơn giản mà, chứ không nhiều trang, đa dạng như trong nhà máy.
    Chia sẻ thêm các ảnh tớ làm ở trung tâm điều độ Bắc Ninh, ah nhưng mà ko dc vì chưa đủ 10 bài !!! Thôi đợi 1 thời gian nữa chém đủ gió tớ up lên vậy

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Ông spam vào luồng này đi, là đủ 1 bài đó, cái này admin cũng du di thôi
    Trích dẫn Gửi bởi aladanh2000 Xem bài viết
    Cái nào cũng same same như vậy thôi. SCADA trạm điện thì đơn giản mà, chứ không nhiều trang, đa dạng như trong nhà máy.
    Chia sẻ thêm các ảnh tớ làm ở trung tâm điều độ Bắc Ninh, ah nhưng mà ko dc vì chưa đủ 10 bài !!! Thôi đợi 1 thời gian nữa chém đủ gió tớ up lên vậy
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Đánh dấu