Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    34 lượt trong 10 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenvietlong Xem bài viết
    Chào các bác, hiện tại em đang cần phải cấu hình 1 network gồm khoảng 30 con PLC kết nối với 1 máy tính để giám sát bằng 1 phần mềm SCADA. PLC bên em sử dụng là CP1E-N40, theo catalog của hãng thì Option Board của dòng này có hỗ trợ cổng truyền thông mở rộng ethernet (CP1W-CIF41), em định đặt mua cái board này gắn vào từng PLC để kết nối máy tính qua switch ethernet. Nhưng em tìm tài liệu trên mạng mấy hôm nay mà ko tìm được cách cấu hình CP1E qua cổng ethernet bằng CIF41, tài liệu của CIF41 chỉ hướng dẫn cho CP1L-CP1H.
    Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này . Cảm ơn các bác!
    Cái này chỉ cần dùng tới giao thức modbus(RS485) là đủ mà.
    Cần gì tới Ethernet.
    RS485 cho phép tới 32 trạm.
    Phần mềm Scada ăn sẵn giao thức có thể sử dụng Wincc, Labview, AutoBase,...
    Phần mềm Scada tự viết giao thức Visual C++, Visual C#, Visual Basic.Net,...
    Muốn lập trình phần mềm Scada với ngôn ngữ .Net có sẵn các giao thức thì dùng thêm Kepware,...

Cộng tác viên
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi cescktd Xem bài viết
    Mình chưa làm nhiều PLC đến vậy, mới chỉ hai con. Nhưng mình nghĩ cũng như nhau thôi. Bạn cấu hình địa chỉ IP cho từng con (hiển nhiên IP này không trùng với máy tính và Switch) và chọn kiểu truyền thông 1:N
    Tất cả thông số trên được config trong phần setting của PLC. Xong bạn download xuống là được. DÙng thêm CX-Server nữa là ổn kết hợp với WinCC.
    bác cho em hỏi cách kết nối PLC CP1L với Win cc ntn . Bác làm rồi có thể chỉ giúp em được không
    Tự Động Hóa - HaUI
    Email: Hidden Content
    SĐT: 0902135284

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phongtdhk4 Xem bài viết
    bác cho em hỏi cách kết nối PLC CP1L với Win cc ntn . Bác làm rồi có thể chỉ giúp em được không
    kết nối cp1l với wincc phải thông qua opc server

nếu dùng kepserver opc thì cáp kết nối là rs232 hoặc rs485
    còn nếu dùng cổng usb có sẳn trên cp1l thì dùng phần mềm cx-opc server omron

chúc thành công

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    Bạn đọc tài liệu cp1w cif41roi.thi bạn gắn vào cp1e.cho option trên cp1e.ban cấu hình theo manual.xong bạn kết nối plc theo chuẩn entherne được rồi bạn sẽ kết nối với cx suppervoiser cung theo chuẩn enthernet.khi bạn gắn cp1w cif41 bạn vào phần setting sẽ thấy dc cấu hình của nó.khi set nó theo manual.thi o phần cuối quá trình setup bạn đê chế độ cho nó la nanual măc định la auto thi plc sẽ nhận dạng dc.chuc thành công

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu