Đăng Ký
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0

Cách chọn tụ bù cho phân xưởng

Cho minh hỏi về chọn tụ bù.
    Mình có 1 cai xưởng đang sản xuất, mình đo dòng điện của 1 pha là 180A.
    cho mình hỏi chọn bù nền la bao nhiêu và bù bao nhiêu cấp.
    Thank you & Best Regard !!!
    Email: Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    Thông số của bạn đưa ra chỉ đơn giản là dòng điện thì không nói lên được điều gì để người khác giúp cả. Để chọn một hệ thống tụ bù bạn phải xác định được công suất của hệ thống, hệ số cosphi hiện thời và hệ số cosphi bạn mún đạt được từ đó mới có thể chọn được hệ thống tụ bù thích hợp( công suất, số cấp). Để rõ hơn bạn vào google search cách chọn hệ thống tụ bù sẽ có câu trả lời rõ ràng cho bạn.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    mình không biết được công suất của hệ thống, vì cái xương đó co rất nhiều thiết bị điện 1 pha và 3 pha.
    nên việt tính toán công suất rất khó khăn.
    mình tinh công suất dựa vào công thức P=U I cosphi được không. dòng điện mình đo được

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi newbie Xem bài viết
    Thông số của bạn đưa ra chỉ đơn giản là dòng điện thì không nói lên được điều gì để người khác giúp cả. Để chọn một hệ thống tụ bù bạn phải xác định được công suất của hệ thống, hệ số cosphi hiện thời và hệ số cosphi bạn mún đạt được từ đó mới có thể chọn được hệ thống tụ bù thích hợp( công suất, số cấp). Để rõ hơn bạn vào google search cách chọn hệ thống tụ bù sẽ có câu trả lời rõ ràng cho bạn.
    mình không biết được công suất của hệ thống, vì cái xương đó co rất nhiều thiết bị điện 1 pha và 3 pha.
    mình tinh công suất dựa vào công thức P=U I cosphi được không. dòng điện mình đo được

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    Thông số của ban đưa ra chưa đầy đủ bạn à: Như các bạn đã nói là phải có công suất P, Q, S hệ số cosphi trước bù và sau bù. với lại hệ thống của bạn dùng động cơ nhiều hay là các máy móc khác bởi vì khi khở động sẽ có dòng khởi động rất lớn. Và bạn phải bù như thế nào ví dụ là Bù theo cấp, bù ở đầu nguồn nữa. à mà có phần mềm tính toán đó bạn , hình như là ABB hay sao đó. Nó sẽ tính cụ thể cho bạn với số thiết bị bạn có .

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Trước hết bạn gắn cái đồng hồ điện tử để biết công suất, coss phi của bạn hiện tại là bao nhiêu, khi non tải và khi đầy tải, lúc đó mới chọn được bù thế nào, và bù bao nhiêu cấp, và chọn bù tại nguồn hay bù tại thiết bị, vì 1 số thiết bị lớn bù tại nguồn thôi không đủ, phải bù thêm tại thiết bị nữa
    Cách đơn giản nhất là kêu thằng nào chuyên làm về tụ bù xuống khảo sát, nó về báo giá lại đầy đủ trọn bộ cho bạn tủ, bộ điều khiển bù, tụ... còn tính toán theo phần mềm mệt lắm, mà lại lâu nữa (^_^ nó báo xong thì mình nói xếp đang xem xét, vậy là dc rồi)
    Trích dẫn Gửi bởi thuan_hpc Xem bài viết
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Nếu bạn ở gần Hà Nội và có nhu cầu lắp tụ bù thì gửi tin nhắn riêng cho tôi.
    Tôi đã lắp nhiều tụ bù và có đầy đủ thiết bị để đo đạc và tính toán.
    Chúc vui
    Trích dẫn Gửi bởi thuan_hpc Xem bài viết

Đánh dấu