Đăng Ký
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 23
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    cuongvcs cho mình hỏi. Mình kết nối 1 biến tần power flex với slc 5/05 qua mạng devicenet. Mình đã config được cấu hình cho module 1747 sdn. Trong rsnetwork mình cũng detect ra biến tần,trong scanlist thì input là M1:1.0 và output là M0:1.0. Vấn đề mình hỏi ở đây là,khi mình viết chương trình để cho biến tần chạy,mình set bit M0:1.0/1 (start) thì biến tần không chạy được.Mình làm như vậy có đúng không?
    khi mình đọc ví dụ trong tài liệu của bạn,nó chuyển file M1 vào file N rồi lấy file N khác vào file M0,nhưng các file N đó lấy địa chỉ nhu thế nào vậy bạn?
    Mình còn nhiều điều chưa rõ,hy vọng bạn giải đáp dùm mình. Cám ơn nhiều lắm !

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi cuongvcs Xem bài viết
    Khi mỉnh cấu hỉnh mạng EtherNet cho Logix5000 thì các thông số của VFD sẽ có sẳn ,mình có thể dùng trực tiếp or dùng MSG để lấy data.
    cỏn control VFD thì các bít start ,stop ,run,... thì cũng có sẳn khi khai báo và mình chỉ láy xài thoi.
    Regards.
    Anh Cường cho em hỏi là khi sử dụng MSG để lấy data thì khai báo như thế nào, ví dụ như dòng điện của biến tần đi.

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    257 lượt trong 205 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi huyenthaigia Xem bài viết
    Anh Cường cho em hỏi là khi sử dụng MSG để lấy data thì khai báo như thế nào, ví dụ như dòng điện của biến tần đi.
    chào bạn,
    vấn đề này cũng đơn giản thôi ,
    nhưng mình cũng chưa thử nên không chắc chắn lắm , chỉ mấy thằng tây nó làm thôi ,ở mình chỉ dùng cách khai báo data của biến tần rồi lấy dòng thôi ,nếu bạn muốn làm giống mình thì mình sẽ chỉ cho ,
    Regards,
    ---------------------------------
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel : 0984198685
    " Listen. Think. Solve. "

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    chào bạn,
    vấn đề này cũng đơn giản thôi ,
    nhưng mình cũng chưa thử nên không chắc chắn lắm , chỉ mấy thằng tây nó làm thôi ,ở mình chỉ dùng cách khai báo data của biến tần rồi lấy dòng thôi ,nếu bạn muốn làm giống mình thì mình sẽ chỉ cho ,
    Regards,
    Anh Cường có thể hướng dẫn cách của anh hay làm không

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Trích dẫn Gửi bởi huyenthaigia Xem bài viết
    Anh Cường có thể hướng dẫn cách của anh hay làm không
    Dear huyenthaigia ,
    sau khi add module driver ( của Powerflex ) mà bạn muốn đọc dòng thì trong phần data của PLC bạn vào Controltag trỏ vào Biến tần sẽ thấy những thông số đấy ,ở đây nó đưa ra là số nguyên or số thực bạn phải dùng một số hàm nhân or chia làm sao dòng mà có được đúng với dòng mà biến tần đang hiển thị là OK.
    Good luck.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

6. Bài viết của "cuongvcs" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    4
    0 lượt trong 0 bài viết
    Dear huyenthaigia ,
    sau khi add module driver ( của Powerflex ) mà bạn muốn đọc dòng thì trong phần data của PLC bạn vào Controltag trỏ vào Biến tần sẽ thấy những thông số đấy ,ở đây nó đưa ra là số nguyên or số thực bạn phải dùng một số hàm nhân or chia làm sao dòng mà có được đúng với dòng mà biến tần đang hiển thị là OK.
    Good luck.
    A Cường ơi, đối với dòng biến tần không có trong thư mục của RSLogix 5000 thì làm sao khai báo cho nó được hả anh, Vị dụ e muốn khai báo biến tần ABB cho bộ điều khiển CompactLogix chẳng hạn.

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Trích dẫn Gửi bởi plcnghison Xem bài viết
    A Cường ơi, đối với dòng biến tần không có trong thư mục của RSLogix 5000 thì làm sao khai báo cho nó được hả anh, Vị dụ e muốn khai báo biến tần ABB cho bộ điều khiển CompactLogix chẳng hạn.
    Bạn kết nối biến tần ABB qua EtherNet hay mạng nào ?
    nếu kết nối qua mạng thì mình add kiểu module (1769-Module generic ) sau đó điền những code vào phần data của card này ,data này bạn phải hỏi nhà sản xuất biến tần ABB or tìm trên wed của nó .
    sau đó thì bạn tìm hiểu những bit or word nào dùng để control và speed và viết chương trình điều khiển .
    Regards.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    anh cường vcs ơi em hỏi cái em configue biến tần PF 700s nhưng cảnh báo mức 2 đèn SYS cứ nhấp nháy màu vàng sau khi kiểm tra lỗi nó hiện lên là low DC Bus Voltage vậy em hỏi là biến tần của em bị làm sao và em phải lam thế nào để khắc phục lỗi đó em cảm ơn
    \

Thành viên cấp 10
    Đang ở
    Da Nang City
    Thanks
    65
    Trích dẫn Gửi bởi tuanphuluu Xem bài viết
    anh cường vcs ơi em hỏi cái em configue biến tần PF 700s nhưng cảnh báo mức 2 đèn SYS cứ nhấp nháy màu vàng sau khi kiểm tra lỗi nó hiện lên là low DC Bus Voltage vậy em hỏi là biến tần của em bị làm sao và em phải lam thế nào để khắc phục lỗi đó em cảm ơn
    \
    Bạn xem manual phần troubleshooting sẽ có hướng dẫn cụ thể .đây là lỗi thuộc phần cứng .
    Regards.
    Thank and Best Regards
    cuongvcs
    Email :
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    anh cuongVCS ơi nhưng em ko tìm ra được đấy là lõi gì nó chỉ cảnh báo là lỗi loại 2 thôi anh có thể cho em biết đấy lkaf lỗi gì được ko và nó phải sửa như thế nào

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Đánh dấu