Đăng Ký
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 42
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tranvietthanhanh Xem bài viết
    Các anh cho em hỏi:
    Em đang có hệ PLC-Biến tần-động cơ nhằm mục đích duy trì một loại giá trị. (có dùng PID đưa tới BT)
    Bây giờ em muốn điều khiển dừng động cơ khi thông số đã ổn định, vậy em phải thực hiện như thế nào? ( em không dừng BT)
    Chào bạn,

Biến tần để điều khiển tốc độ động cơ, nếu không dừng biến tần sao motor dừng được.

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Các anh cho em hỏi:
    Em đang có hệ PLC-Biến tần-động cơ nhằm mục đích duy trì một loại giá trị. (có dùng PID đưa tới BT)
    Bây giờ em muốn điều khiển dừng động cơ khi thông số đã ổn định, vậy em phải thực hiện như thế nào? ( em không dừng BT)
    Khi ổn định duy trì trạng thái ổn định.Như cái bồn nước,người ta xả nước ra dùng nước hụt ,bơm vô cân bằng thì duy trì lượng nước bơm vô,nếu người dùng giảm lượng nước thì giảm lượng nước bơm vô,nếu cân bằng tức là out=in thì lại duy trì lượng nước bơm vào.Chỉ khi nào không xả nước ra thì ngừng bơm lúc đó người lập trình phải ngắt chân Run biến tần.
    PS:theo như tôi hiểu em chưa có 1 chút khái niệm về hệ thống,thiết bị phần cứng đó là vấn đề của em,không phải như cái mô hình hệ thống là khi in=setpoint thì output=0 đâu,e hiểu sai cả lý thuyết
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi kidsolo1412 Xem bài viết
    Khi ổn định duy trì trạng thái ổn định.Như cái bồn nước,người ta xả nước ra dùng nước hụt ,bơm vô cân bằng thì duy trì lượng nước bơm vô,nếu người dùng giảm lượng nước thì giảm lượng nước bơm vô,nếu cân bằng tức là out=in thì lại duy trì lượng nước bơm vào.Chỉ khi nào không xả nước ra thì ngừng bơm lúc đó người lập trình phải ngắt chân Run biến tần.
    PS:theo như tôi hiểu em chưa có 1 chút khái niệm về hệ thống,thiết bị phần cứng đó là vấn đề của em,không phải như cái mô hình hệ thống là khi in=setpoint thì output=0 đâu,e hiểu sai cả lý thuyết
    Đó là vấn đề em băn khoăn.
    Cái hệ thống của em không giống như hệ thống duy trì mức nước đâu anh. (không có cái van xả nước liên tục)
    Cái in = setpoint thì anh đã giải thích cụ thể rồi.
    Ý em là khi muốn dừng động cơ, em muốn đưa tín hiệu tới BT bằng 0, thì thực hiện bằng cách nào ạ.
    Lần sửa cuối bởi tranvietthanhanh, ngày 11-30-2012 lúc 04:08 PM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    Cái hệ thống của em không giống như hệ thống duy trì mức nước đâu anh. (không có cái van xả nước liên tục)
    Ý em là khi muốn dừng động cơ, em muốn đưa tín hiệu tới BT bằng 0, thì thực hiện bằng cách nào ạ.
    Chào bạn,

Bạn nên phân biệt xem hệ thống của bạn cần dừng động cơ hay giữ động cơ. Nếu dừng thì set ngõ vào BT 0V là dừng rồi. Còn muốn giữ chính xác vị trí đó thì có thể tích hợp thêm 1 vòng điều khiển PID vị trí ngoài nữa, ngõ ra của bộ điều khiển vị trí của PLC sẽ là ngõ vào của bộ điều khiển PID vận tốc trong BT.

Best regards,

Cộng tác viên
    Thanks
    0
    6 lượt trong 4 bài viết
    bạn muốn dừng động cơ đương nhiên tín hiệu bạn cấp cho bến tần là ở mức không rồi. Còn mà bạn muốn giữ vị trí và lưu lại và hoạt động tiếp bạn cần PID, encorder,hãm động cơ,...

Thành viên cấp 3
    Thanks
    8
    6 lượt trong 6 bài viết
    anh kidsolo 1412 có thể làm 1 bài ví dụ đọc HSC trong s7 200 hoặc 300 được không ạ ?

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi trison89 Xem bài viết
    anh kidsolo 1412 có thể làm 1 bài ví dụ đọc HSC trong s7 200 hoặc 300 được không ạ ?
    Của bạn đây
    HSC0 Mode9
    2 phase A B nối vào I0.0 và I0.1,vùng nhớ chứa giá trị xung encoder là HC0
    File đính kèm File đính kèm
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    anh Kidsolo1412 rành về vụ này và đang giảng dạy PLC 200 thì nên viết một bài giới thiệu về chủ đề này để mọi người tham khảo. thanks, bạn nào chưa nắm thì nên đăng khí 1 khoá plc 200 do anh kidsolo1412 dạy nhé tại trường cao đẳng nghề tp.hcm
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    Nguyen Thanh Duy
    Email : Hidden Content

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    Chưa hiểu rỏ thì nên tham dự 1 khóa học để lấy lại nền kiến thức.
    - Bạn kid giúp nhiêu đó là hết mình rồi, vướng rồi hỏi, hỏi lại vướng cái khác kid trả lời đuối luôn.

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 3
    Thanks
    8
    6 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi kidsolo1412 Xem bài viết
    Của bạn đây
    HSC0 Mode9
    2 phase A B nối vào I0.0 và I0.1,vùng nhớ chứa giá trị xung encoder là HC0
    anh kid ơi sao em mở ra mà ko thấy gì cả . hay cần cài thêm gì nữa ko anh

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Đánh dấu