Đăng Ký
Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 68
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Về bản chất webser của siemens đưa ra bình thường đó là đăng nhập quản trị cũng giống như bất kỳ website nào cũng có phần quản trị và Siemens cho giao diện nền. - Giống như các bạn xài cái diễn dàn vậy thì VBB là nền. Còn lại muốn gì thì dùng User defined Pages do các bạn các anh tự viết chứ cái gì cũng bắt làm hết thì bao nhiêu thẻ nhớ cho đủ.

Khi code web thì mọi người có thể code PHP, HTML, hay vẽ xong giao diện rồi cắt HTML thì sẽ dễ dàng nhìn nhận ngay.

Còn về trong thực tế thì Webser cho tới hiện nay vẫn đang xài tới là LAN chứ chưa thấy ai đưa lên INTERNET vì hacker. đánh sập thì coi như xong đời giống PLC Việt Nam mấy người trước. Trong sản xuất mà bị thì sao đây ta? ^_^
    HÌnh như anh hiếu có chút nhầm lẫn đó anh hiếu ơi
    Cái webserver của con 1200 là nằm ngay trên cục PLC và chỉ hỗ trợ html hoặc htm thôi không thể nhúng java, flash ... vô được + như anh nói sợ bị hacks
    tại vì khi truy cập vào webserver của s7-1200 là đã vào ngay con 1200 rồi

Còn cái e làm khác, dùng web bình thường, server có thể đặt ở bất cứ đâu ko quan trọng, có thể xài php, jave, c ... nói chung đa ngôn ngữ nên muốn nhúng java, script, flash ko vấn đề
    thứ 2 cái này nằm riêng biệt với plc nên về khả năng bảo mật cao hơn đồng thời có thể thiết lập nhiều lớp bảo mật chứ không chỉ có 1 pass như kiểu kia

hongminhbv
    Guest
    Ngay từ đầu tìm hiểu về websever thì mình luôn lo ngại mấy vấn đề
    - độ bảo mật nếu như cô bé bloodyroses nói cái sever của nó nằm ngay trên con S7-200 thì quả là không ổn với webserver của siemens rồi
    Vấn đề bảo mật luôn là vấn đề đau đầu của mình và nhiều người quan tâm
    - một xi nghiệp nếu bi đột nhập thì cũng rất nguy hiểm song nếu đưa vào BMS mà bị đột nhập thì nguy hiểm hơn nhiều lầm
    Mà cô bé cho hỏi với gia diện và nền web này mình có thể nhúng video vào được không
    - trong BMS hay trong công nghiệp cũng vậy không được điều khiển bất kỳ cái gì ( ngay cả khi tắt ) mà không thể quan sát được nó
    việc nhúng video vào để quan sát hiện nay websever của siemens chưa làm được
    nếu không nhúng được và quan sát được thì websever mãi mãi chỉ là vật trong phòng thì nghiệm và quảng cáo ( tăng điểm ) cho sản phẩm mà thôi chứ không có ý nghĩa thực tế, đó chưa tính đến độ bảo mật
    - Quan sát và bảo mật đang là 2 điểm yếu chết người của websever hiện nay khiến nó vẫn chỉ trên nhà trường và phòng thì nghiệm mà thôi.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    bạn bloodyroses cho mình hỏi là Đk wa Internet vậy bạn cấm plc vào adsl lun phải ko vì hình như tôi th6áy trên video là ban đang dùng LAN .

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    với cách làm của e, chuyện quan sát thì đơn giản thôi, anh mua cho e cái camera ip thì tốt, còn nếu camera thường thì phải có đầu ghi, sau đó e viết code tích họp nhận hình ảnh của camera vào giao diện là ok thôi.
    vấn đề bảo mật thì e đã nó ở trên rồi, e nghĩ cách e an toàn hơn

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tocanh90 Xem bài viết
    bạn bloodyroses cho mình hỏi là Đk wa Internet vậy bạn cấm plc vào adsl lun phải ko vì hình như tôi th6áy trên video là ban đang dùng LAN .
    chính xác là điều khiển qua Internet. PC mình connect với PLC s7-1200 trong mạng nội bộ và go online để cho mọi người xem sự thay đổi khi mình tác động thôi
    Còn cái web up trên host cách bạn nữa vòng trái đất để điều khiển, vậy không phải internet thì là j nữa bạn, chắc bạn cũng nhầm giống ncrazy la webserver trên máy tính rồi

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    nếu như theo cách của bạn bloodyroses thì khá hay lúc tôi làm về webserver thông qua seimens thì củng ok nhưg càng vô sâu thì thấy gò bó
    tôi đang tìm hiểu dùng SQL để đem data củaPLC ra ngoài để tiện lập trình web vì dung lương trên PLC ko đủ để chứa 1 web (về thẩm mỹ) nên cách của bạn khá hay nhưg ko biết cách làm có khó khăn không và thời gian truyền tải có nhanh ko .

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    ko tôi nghỉ là bạn làm ok rồi, chỉ tại chưa thấy demo hoàn chỉnh là cấm trược tiếp plc vào adsl thôi nên hỏi cho chính xác thôi .

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi bloodyroses Xem bài viết
    với cách làm của e, chuyện quan sát thì đơn giản thôi, anh mua cho e cái camera ip thì tốt, còn nếu camera thường thì phải có đầu ghi, sau đó e viết code tích họp nhận hình ảnh của camera vào giao diện là ok thôi.
    vấn đề bảo mật thì e đã nó ở trên rồi, e nghĩ cách e an toàn hơn
    Cuối cùng 4 cái mình lo lắng nhất đã có hướng giải quyết
    1, Bảo mật như vậy tương đối đạt cần test thử thêm
    2, bản quyền quá ok
    3, giá thành chắc không cao rồi mất tiền đi học và nhiều thời gian dây
    4, quan sát khi điều khiển đã khả thi
    Vụ này mang Xôi, gà, ( con gái thích gì nữa ta ) qua bái sư sư cô nương theo học nghề rồi
    - Cái mình nói ở đây là quan sát hình anh trực tiếp không cần lưu trữ ( không cần đầu thu kia ) vì khi điều khiển phải thấy mọi hình ảnh ở đó như mình đang ở đó vậy còn camere IP thì không khó song mình vẫn lo bảo mật thôi
    - ước gì mình chưa có vợ heheheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    to tocanh90: dùng sql để đưa data ra bên ngoài cũng là 1 cách đó tuy nhiên cũng không dễ nuốt đâu, đòi hỏi kiến thức về IT hơi bị nhiều
    cách làm của mình cũng thế
    nếu bạn đi theo cách này thì chào mừng bạn đến với thế giới bại não mà mình đang o trong đó.
    Làm mấy cái này dễ bị điên lắm

về thời gian thì cách của mình hiện tai đang gần như là thơi gian thực, thời gian update data là 1s/1 lần
    và ko cần refesh trang vẫn thấy được sự thay đổi dữ liệu

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi bloodyroses Xem bài viết
    to tocanh90: dùng sql để đưa data ra bên ngoài cũng là 1 cách đó tuy nhiên cũng không dễ nuốt đâu, đòi hỏi kiến thức về IT hơi bị nhiều
    cách làm của mình cũng thế
    nếu bạn đi theo cách này thì chào mừng bạn đến với thế giới bại não mà mình đang o trong đó.
    Làm mấy cái này dễ bị điên lắm

về thời gian thì cách của mình hiện tai đang gần như là thơi gian thực, thời gian update data là 1s/1 lần
    và ko cần refesh trang vẫn thấy được sự thay đổi dữ liệu
    wa tốt rồi khi làm xong về webserver (seimens ) thì trong đầu minh chỉ có bấy h có người gở gối rồi good .

Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu