Đăng Ký
Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 68
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tocanh90 Xem bài viết
    wa tốt rồi khi làm xong về webserver (seimens ) thì trong đầu minh chỉ có bấy h có người gở gối rồi good .
    tôi biết chắc khi đa đưa data của PLC ra ngoài được rồi thì chuyện còn lại la thiết kế web sao tuỳ minh thôi . cảm ơn bạn vì cho tôi thấy đc chút ánh sang trong đường cùng haha

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    hjhj có j đâu cùng chí hướng thì chia sẻ thôi, bạn làm đi up lên mọi nguwoif cùng trao đổi, biết đâu cách bạn hay hơn cách mình thì sao

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình thì chỉ tới đây thôi khả năng có hạng vì chưa bị "bại nảo" hehe

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    ^_^ hi hi, tranh thủ chủ đề đang hot, mình hỏi luôn, nếu share được thì share nhá, còn bí kíp thì bạn nói bí kíp nhá ^_^
    S7-1200 trong nhà máy gắn vào moderm ADSL, moderm ADSL nat cổng vào s7-1200 để ngoài internet thấy được S7-1200 (ping được nó), mua cái ip tĩnh để biết địa chỉ s7-1200 đang ở nước nào (hoặc dùng no-ip để xác định địa chỉ s7-1200), đến đây thì s7-1200 đã ra được với thế giới.
    Bây giờ code web trên host để truy cập đến s7-1200 lấy dữ liệu lên, đến khúc này thì hại não thật, ngôn ngữ code web là ngôn ngữ gì? tập lệnh truy cập đến s7-1200 để lấy dữ liệu ra sao? hay là con s7-1200 gửi dữ liệu lên web để web hiển thị?
    chủ topic giải thích chút xíu nhá
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    to ncrazy: Như bạn đã thấy trong video chương trình chỉ có 1 network duy nhất
    Mình không hề xài cách cho PLC gửi dữ liệu lên web vì cách này mở đường cho bên ngoài tấn công vào PLC
    Mọi thứ được thực hiện trên web hết, web truy cập đến PLC lấy dữ liệu về
    ngôn ngữ viết bằng C#, lên web chuyên sang aspx.
    tập lệch thì không có bởi vì cái này mình tự viết chứ không xài soft hay phần mền có sẵn nên không có tập lệnh
    có j cứ trao đổi nghen bạn

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    Hi hi, mình hiểu rồi, bây giờ nói bạn share demo thì hơi kì, bạn có thể share tài liệu bạn tham khảo không, mình cũng tìm hiểu rồi lên đây thảo luận tiếp,
    Trích dẫn Gửi bởi bloodyroses Xem bài viết
    to ncrazy: Như bạn đã thấy trong video chương trình chỉ có 1 network duy nhất
    Mình không hề xài cách cho PLC gửi dữ liệu lên web vì cách này mở đường cho bên ngoài tấn công vào PLC
    Mọi thứ được thực hiện trên web hết, web truy cập đến PLC lấy dữ liệu về
    ngôn ngữ viết bằng C#, lên web chuyên sang aspx.
    tập lệch thì không có bởi vì cái này mình tự viết chứ không xài soft hay phần mền có sẵn nên không có tập lệnh
    có j cứ trao đổi nghen bạn
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    èo cái này mới căng nek, cái này toàn kiến thức đi lượm lặt khắp nơi chứ không hề có tài liệu chính xác
    nếu bác nào muốn đi con đường này thì trước tiên phải nghiên cứu về protocol là j
    sau đó nghiên cứu cách viết protocol
    rồi nghiên cứu protocol của siemens là prodave hoặc libnodave
    tiếp điến là nghiên cứu về socket
    ......
    cuối cùng là phần lập trình web
    Nói chung mọi thứ đều từ bác gg mà ra cả
    Làm bí, ko ai giúp được vì mới quá, thế là ngồi phân tích vấn đề, nó bị kẹt ở đâu, lên gg, giai quyết được vướng cái khác lại gg
    vấn đề là kiếm đúng cái cần thôi + công nghệ copy pass + kiến thức để chỉnh sửa cho đúng
    Chứ thật sự không có tài liệu nào hướng dẫn này hết. bởi nếu có bây giờ sẽ có không biết bao nhiêu hãng và phần mền scada rồi
    Đôi dòng chia sẻ. Thân

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    hi hi, dòng này của bác có giá trị nhất nè "protocol của siemens là prodave hoặc libnodave", thank bác nhé, mấy cái kia cũng biết sơ sơ
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    ^_^ hi hi, tranh thủ chủ đề đang hot, mình hỏi luôn, nếu share được thì share nhá, còn bí kíp thì bạn nói bí kíp nhá ^_^
    S7-1200 trong nhà máy gắn vào moderm ADSL, moderm ADSL nat cổng vào s7-1200 để ngoài internet thấy được S7-1200 (ping được nó), mua cái ip tĩnh để biết địa chỉ s7-1200 đang ở nước nào (hoặc dùng no-ip để xác định địa chỉ s7-1200), đến đây thì s7-1200 đã ra được với thế giới.
    Bây giờ code web trên host để truy cập đến s7-1200 lấy dữ liệu lên, đến khúc này thì hại não thật, ngôn ngữ code web là ngôn ngữ gì? tập lệnh truy cập đến s7-1200 để lấy dữ liệu ra sao? hay là con s7-1200 gửi dữ liệu lên web để web hiển thị?
    chủ topic giải thích chút xíu nhá
    mình củng thắc mắc chổ này nhờ bạn chủ topic giãi thích thêm tí...Mình củng đang tìm hiểu về cái này

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    hi hi, dòng này của bác có giá trị nhất nè "protocol của siemens là prodave hoặc libnodave", thank bác nhé, mấy cái kia cũng biết sơ sơ
    haha chào mừng bác gia nhập hội bại não. hi vọng bác trụ vững lâu dài chứ đừng như dồng chí kia vừa vô đã bổ trốn rồi mất mặt lắm

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu