Đăng Ký
Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 68
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    siemens chỉ hỗ trợ html và htm thôi không hỗ trợ java. nếu dùng webserver của siemens thì quên chuyên tích hợp những cái khác vô đi chỉ html và htm thôi

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi bloodyroses Xem bài viết
    siemens chỉ hỗ trợ html và htm thôi không hỗ trợ java. nếu dùng webserver của siemens thì quên chuyên tích hợp những cái khác vô đi chỉ html và htm thôi
    mình thì ko rành lắm nhưg bloodyroses có thể xem giúp mình cái này có phái là java ko ? http://support.automation.siemens.co...rt=-DOCBETREFF

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    ^_^ cái này đúng là java, nhưng là java của module it (cp343-1IT, 443-IT) cái đó cao cấp hơn thằng S7-1200 nhiều bạn ạ
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    ^_^ cái này đúng là java, nhưng là java của module it (cp343-1IT, 443-IT) cái đó cao cấp hơn thằng S7-1200 nhiều bạn ạ
    ko bit 1200 có hổ trợ cái nào giống vậy ko ta .

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    to tocanh90: mình thật sự không biết bạn đã làm webserver với s7-1200 thật sự chưa hay mới chỉ đọc lý thuyết thôi.
    Nếu chưa mình khuyên bạn nên làm thật đi, bởi khi bạn làm thật bạn sẽ thấy phần web nó chỉ cho bạn up 1 file duy nhất lên s7-1200 và file đó phải là định dạng html hoặc htm.
    vậy nên kết luận cuối cùng là s7-1200 chỉ hỗ trợ html hoặc htm còn các loại khác never ( trừ khi bạn nhét được nó vào chung trong file html : cái này mình chưa đủ trình, ai đủ khả năng giúp dùm bạn ấy )
    còn cái link bạn gửi thì ncrazy đã giải thích rồi nó là của modult IT bạn vui lòng xem kĩ nó ngay ở dùng đầu tiên mục problem
    1 cục IT giá đã hơn con 1200 rồi thì làm sao có chuyện nó cho tính năng IT vào con 1200 thì cục IT nó bán cho ai ( trả lời câu hỏi của bạn rồi nhé )

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    sẵn tiện tâm sự đôi dòng cùng anh em luôn:
    Thật sự ngày đầu tiên làm việc với con s7-1200 mình hoàn toàn chưa biết j về nó hết, chỉ biết là nó giao tiếp bằng cổng ethernet và là đời sau của s7-200. Chỉ biết đúng 2 thông tin đó thôi chứ còn chưa được rờ con s7-1200 nó như thế nào hay là biết cái phần mềm lập trình nó ra sao hết.
    Nhân dịp ông sếp mình ổng muốn làm cái tủ điều khiển cho nhà nuôi yến, mà ổng muốn xem được nhiệt độ, độ ẩm của nhà yến qua mạng.
    Ban đầu dự định mua thằng sensor nhiệt độ, độ ẩm của thằng cộng hòa séc nhưng giá mắc quá + chỉ xem mà không điều khiển được j hết.
    Thế là chơi liều nói ổng xài thử con S7-1200, nó có giao tiếp qua internet nên chắc là sẽ giám sát được thôi , ngày xưa e từng làm con S7-200 rồi, con này đời sau nâng cấp lên chắc cũng vậy thôi.
    (xin nói là ông sếp mình không biết j về PLC hết nha)
    Thế là hỏi giá xong báo ổng ổng đưa tiền cho mua rồi vọc thôi.
    Cầm con s7-1200 lên ngồi đọc catalog rồi down phần mềm
    mò mò mò, cái nào bí thì lên mạng đọc, lúc đó ở vn cũng chưa có mấy ai đụng đến 1200 nên hầu hết lên siemens ko
    làm dần dần cũng ok
    đến phần web làm hoài làm hoài thấy nó vẫn cứ cùi bắp thế là dùng khiến thức cũ ngày xưa vb - s7-200 giờ thử vb với S7-1200
    EC ec không được bó tay rồi
    ngồi mò mò và mò rồi
    win form ok
    ta tiến lên web
    và con đường e đi đến đây
    các anh em cứ cố gắng từ từ nghiên cứu ròi có j chúng ta cùng mổ xẻ

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tocanh90 Xem bài viết
    mình thì ko rành lắm nhưg bloodyroses có thể xem giúp mình cái này có phái là java ko ?
    Cái ví dụ mẫu này java nó viết luôn trong Step, mình củng đang tìm hiểu về cái java này đây.Nó viết bằng SCL thì pải:-B

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    hi hi, con đường mình chọn cũng đúng hén, cái gì thì gì cũng làm win form trước rồi mới lên web dc, lên web liền dễ chết lắm
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    to tocanh90: mình thật sự không biết bạn đã làm webserver với s7-1200 thật sự chưa hay mới chỉ đọc lý thuyết thôi.
    Nếu chưa mình khuyên bạn nên làm thật đi, bởi khi bạn làm thật bạn sẽ thấy phần web nó chỉ cho bạn up 1 file duy nhất lên s7-1200 và file đó phải là định dạng html hoặc htm.
    vậy nên kết luận cuối cùng là s7-1200 chỉ hỗ trợ html hoặc htm còn các loại khác never ( trừ khi bạn nhét được nó vào chung trong file html : cái này mình chưa đủ trình, ai đủ khả năng giúp dùm bạn ấy )
    còn cái link bạn gửi thì ncrazy đã giải thích rồi nó là của modult IT bạn vui lòng xem kĩ nó ngay ở dùng đầu tiên mục problem
    1 cục IT giá đã hơn con 1200 rồi thì làm sao có chuyện nó cho tính năng IT vào con 1200 thì cục IT nó bán cho ai ( trả lời câu hỏi của bạn rồi nhé )
    mình thật sự chưa đưa đc java vào plc, nhưg lun đặt những câu hỏi tại sao lại ko đưa đc java vào plc ? chẳng lẻ seimens ko nghỉ tới điều này ? 1 ứng dụng cao cấp như vậy đc tạo bởi 1 hãng lớn như thế chẳng lẻ tạo ra cái này để chơi như thế ah ? mình đang thử đưa JavaScript vào ae nào có cùng ý tưởng cùng chia sẻ http://cache.automation.siemens.com/...OKU_v10_en.pdf
    thân .

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    HÌnh như anh hiếu có chút nhầm lẫn đó anh hiếu ơi
    Cái webserver của con 1200 là nằm ngay trên cục PLC và chỉ hỗ trợ html hoặc htm thôi không thể nhúng java, flash ... vô được + như anh nói sợ bị hacks
    tại vì khi truy cập vào webserver của s7-1200 là đã vào ngay con 1200 rồi

Còn cái e làm khác, dùng web bình thường, server có thể đặt ở bất cứ đâu ko quan trọng, có thể xài php, jave, c ... nói chung đa ngôn ngữ nên muốn nhúng java, script, flash ko vấn đề
    thứ 2 cái này nằm riêng biệt với plc nên về khả năng bảo mật cao hơn đồng thời có thể thiết lập nhiều lớp bảo mật chứ không chỉ có 1 pass như kiểu kia
    Webserver trên S7-1200 có hỗ trợ Javascript mà bạn. Và đúng như anh Hiếu nói, webserver cung cấp sẵn trong S7-1200 chỉ là cái nền để đăng nhập và quản lí. Còn nếu muốn tùy biến nhiều hơn bạn phải dùng User defined webpage. Tuy nhiên nhược điểm của Webserver trên PLC là phụ thuộc vào bộ nhớ của PLC nên không thể đưa đồ họa của trang web lên mức cao hơn, chỉ có cách dùng thẻ nhớ thôi --> tốn kém.
    Cách của bạn rất hay, giải quyết được vấn đề bộ nhớ, tha hồ mà thiết kế giao diện cho web. Và hơn nữa là khả năng kết hợp với Flash.
    Lần sửa cuối bởi chauvinhloi, ngày 11-09-2012 lúc 08:08 PM.

Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu