Đăng Ký
Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567 CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 68
    Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tocanh90 Xem bài viết
    mình thật sự chưa đưa đc java vào plc, nhưg lun đặt những câu hỏi tại sao lại ko đưa đc java vào plc ? chẳng lẻ seimens ko nghỉ tới điều này ? 1 ứng dụng cao cấp như vậy đc tạo bởi 1 hãng lớn như thế chẳng lẻ tạo ra cái này để chơi như thế ah ? mình đang thử đưa JavaScript vào ae nào có cùng ý tưởng cùng chia sẻ http://cache.automation.siemens.com/...OKU_v10_en.pdf
    thân .
    Bạn có thể nhúng Javascript vào đó mà, cái này mình cũng đã làm rồi, chạy rất tốt và có thể nói Javascript rất mạnh, giúp cái web của mình có thêm nhiều tính năng hơn.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    thầy lợi cho em hỏi cái này xíu. khi làm web javascript nó có file riêng. html có file riêng
    giờ còn 1200 chỉ cho phép up lên 1 file duy nhất là file .html hoặc htm
    vậy thầy đưa java vô bằng cách nào.

Em và rất nhiều anh em đã thử rất nhiều cách mà không được.
    nếu thầy làm được cái đó thì quá tốt mong thầy up video, code lên cho mọi người coi thử
    Chứ e thấy nói không thì ko thuyết phục

Bản thân e e thấy chỉ có mối html, htm thì chả có thể nào đưa java vô được hết
    Lần sửa cuối bởi bloodyroses, ngày 11-09-2012 lúc 08:12 PM.

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    Trích dẫn Gửi bởi bloodyroses Xem bài viết
    thầy lợi cho em hỏi cái này xíu. khi làm web javascript nó có file riêng. html có file riêng
    giờ còn 1200 chỉ cho phép up lên 1 file duy nhất là file .html hoặc htm
    vậy thầy đưa java vô bằng cách nào.

Em và rất nhiều anh em đã thử rất nhiều cách mà không được.
    nếu thầy làm được cái đó thì quá tốt mong thầy up video, code lên cho mọi người coi thử
    Chứ e thấy nói không thì ko thuyết phục

Bản thân e e thấy chỉ có mối html, htm thì chả có thể nào đưa java vô được hết
    Thực ra không phải 1200 chỉ cho up có một file HTML duy nhất. Bạn xem lúc khai báo user defined webpage trong TIA Portal nó có nói bạn chọn thư mục HTML. Khi chọn thư mục này thì toàn bộ nhựng thứ có liên quan đến file HTML đó nó đều repack lại vào các khối DB. Hoặc bạn có thể dùng cách này, mình đã thử và thành công:

Chèn Java Script trực tiếp vào file HTML, giống như khai báo trước một hàm ở phần trên rồi thì ở phía dưới chỉ việc gọi ra là xài. Bạn dùng cặp thẻ <script> </script> để nhúng java vào file HTML đó.

File HTML mà bạn khai báo trong phần cấu hình thực ra chỉ là file mặc định (Homepage) của ứng dụng web. Khi mở Webserver S7-1200, bạn click vào User defined webpage thì nó sẽ ra trang này đầu tiên. Bạn đã bao giờ thử chuyển qua lại giữa các trang HTML trong webserver S7-1200 chưa, hãy làm thử và bạn sẽ biết được có phải chỉ có thể up duy nhất 1 file HTML vào PLC hay không. Nếu không bạn làm theo cách mình nói là dễ nhất.
    Lần sửa cuối bởi chauvinhloi, ngày 11-10-2012 lúc 02:09 AM.

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    Bạn tham khảo cách nhúng Javascript vào HTML tại trang này nha: Aweb.vn

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    Đây là một ứng dụng nhỏ bằng webserver mà mình có sử dụng Javascript.

Khi trạng thái bit là True thì đèn xanh sẽ bật còn khi trang thái là False thì đèn vàng sẽ bật. Chỗ này mình dùng Javascript để điều khiển thuộc tính ẩn hiện của ảnh. Toàn bộ trang này chiếm 21KB dung lượng bộ nhớ.

À, mình không phải là thầy, có khi còn phải gọi bạn là anh đó :D
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    Lần sửa cuối bởi chauvinhloi, ngày 11-10-2012 lúc 02:11 AM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi chauvinhloi Xem bài viết
    Đây là một ứng dụng nhỏ bằng webserver mà mình có sử dụng Javascript.
    Khi trạng thái bit là True thì đèn xanh sẽ bật còn khi trang thái là False thì đèn vàng sẽ bật. Chỗ này mình dùng Javascript để điều khiển thuộc tính ẩn hiện của ảnh. Toàn bộ trang này chiếm 21KB dung lượng bộ nhớ.

À, mình không phải là thầy, có khi còn phải gọi bạn là anh đó :D
    Cho thì thắc mắc tí?
    Có phải khi mình chọn file HTML Directory thì trong file đó mình để cả html + file .js?? nó sẻ chuyển hết về DB trong PLC hay chỉ có mỗi html?
    Nếu chuyển cả .js thì trong html mình chỉ cần lấy thẻ scrip gọi nó ra thôi ah?
    Thanks!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Thực ra không phải 1200 chỉ cho up có một file HTML duy nhất. Bạn xem lúc khai báo user defined webpage trong TIA Portal nó có nói bạn chọn thư mục HTML. Khi chọn thư mục này thì toàn bộ nhựng thứ có liên quan đến file HTML đó nó đều repack lại vào các khối DB. Hoặc bạn có thể dùng cách này, mình đã thử và thành công:

Chèn Java Script trực tiếp vào file HTML, giống như khai báo trước một hàm ở phần trên rồi thì ở phía dưới chỉ việc gọi ra là xài. Bạn dùng cặp thẻ <script> </script> để nhúng java vào file HTML đó.

File HTML mà bạn khai báo trong phần cấu hình thực ra chỉ là file mặc định (Homepage) của ứng dụng web. Khi mở Webserver S7-1200, bạn click vào User defined webpage thì nó sẽ ra trang này đầu tiên. Bạn đã bao giờ thử chuyển qua lại giữa các trang HTML trong webserver S7-1200 chưa, hãy làm thử và bạn sẽ biết được có phải chỉ có thể up duy nhất 1 file HTML vào PLC hay không. Nếu không bạn làm theo cách mình nói là dễ nhất.
    Thanks bạn nhiều nhé, mình đã hiểu ra vấn đề rồi b-), thanks!!!!

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Thank chauvinhloi:
    Sau khi nghiên cứu kĩ lại các tài liệu, cũng như comment của a thì e test lại và phát hiện ra vấn đề sau:
    -Lúc xưa mấy cái e cũng làm cái on/off bit thì đèn báo sáng tắt nó là script nhưng e ko để ý do lúc đó copy hướng dẫn của siemens nên không để ý nhiều.
    -Đến khi tự mình làm thì quất vô cái script quá lớn, plc ko load được do giới hạn bộ nhớ, thế là die luôn.
    Từ bỏ nó, chuyển sang làm cái web riêng của mình, cũng may nhờ đó tránh được mọi cái rắc rối như khi làm trên cục PLC
    Sorry all, sai lầm của mình mà làm nhiều banj từ bỏ phần nhúng java vào webserver s7-1200, sorry all

Ah bạn nào quan tâm cách làm của mình thì cùng nhau thảo luận nha, mình muốn nó phat triển hoàn thiện luôn

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi bloodyroses Xem bài viết
    Thank chauvinhloi:
    Sau khi nghiên cứu kĩ lại các tài liệu, cũng như comment của a thì e test lại và phát hiện ra vấn đề sau:
    -Lúc xưa mấy cái e cũng làm cái on/off bit thì đèn báo sáng tắt nó là script nhưng e ko để ý do lúc đó copy hướng dẫn của siemens nên không để ý nhiều.
    -Đến khi tự mình làm thì quất vô cái script quá lớn, plc ko load được do giới hạn bộ nhớ, thế là die luôn.
    Từ bỏ nó, chuyển sang làm cái web riêng của mình, cũng may nhờ đó tránh được mọi cái rắc rối như khi làm trên cục PLC
    Sorry all, sai lầm của mình mà làm nhiều banj từ bỏ phần nhúng java vào webserver s7-1200, sorry all

Ah bạn nào quan tâm cách làm của mình thì cùng nhau thảo luận nha, mình muốn nó phat triển hoàn thiện luôn
    cũng may là mọi người cũng có hướng mình biết là có thể viết code lên HTML lun nhưg chả hiểu về java có ae nào có tài liệu về viết code javascript ko ?
    Lần sửa cuối bởi tocanh90, ngày 11-10-2012 lúc 11:25 PM.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Bạn có thể nhúng Javascript vào đó mà, cái này mình cũng đã làm rồi, chạy rất tốt và có thể nói Javascript rất mạnh, giúp cái web của mình có thêm nhiều tính năng hơn.
    thanks chauvinhloi ko là nghỉ chơi với PLC lun rồi .
    cho mình hỏi là có thể viết đoạn code dùng SQL để lấy data trong PLC len server ko ? thanks trước nhé

Trang 6 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu