Đăng Ký
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 25

Chủ đề: Cảm biến áp lực

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi huyenthaigia Xem bài viết
    Vấn đề phải có giải pháp đã, bác kidsolo1412 đã làm qua vấn đề này chưa
    Giải pháp thì như trên đã nói,bạn có thể dùng PLC+1 module GSM( TC35i hoặc TC65 GSM mode).Nếu bạn xài S7-200 tôi sure với bạn là sẽ làm được cho bạn.Ngoài ra còn khá nhiều thiết bị khác tôi biết có chức năng send SMS dùng sim điện thoại
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    giải pháp của bạn thì có loại flow có gắn simcard và định kì gửi sms về trung tâm, bộ flow dùng pin nên không cần kéo nguồn, thời gian của pin khoảng 1-2 năm, bên ngành nước sài nhiều lắm, giá tất nhiên là khá chát, cái này không sài đồ chế được đâu
    dùng hàng nước ngoài thì eo ôi em con nhà nghèo, càn phải nắm được vấn đề là cảm biến áp lực sẽ được chuyển tín hiệu như thế nào, điện thoại gửi tin nhắn ra sao. Mình nghĩ người Việt Nam làm OK.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi kidsolo1412 Xem bài viết
    Giải pháp thì như trên đã nói,bạn có thể dùng PLC+1 module GSM( TC35i hoặc TC65 GSM mode).Nếu bạn xài S7-200 tôi sure với bạn là sẽ làm được cho bạn.Ngoài ra còn khá nhiều thiết bị khác tôi biết có chức năng send SMS dùng sim điện thoại
    Như trên mình đã đặt vấn đề là không sử dụng PLC, sử dụng PLC thì quá đơn giản.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi huyenthaigia Xem bài viết
    Chào mọi người,
    Mình muốn dùng một cảm biến áp lực đo áp lực trên đường ống sau đó gửi về một vị trí khác, ai có giải pháp gì hay giúp mình với.
    Thanks
    Khi đo bạn có thể gửi tín hiệu qua wifi hoặc GSM đều được. Cái board đã làm và thiết kế đưa vào thực tế khá nhiều rồi bạn. Dùng VĐK làm và bọn mình bán với giá khá ok.

Tự động hoá không nhất thiết là PLC đôi khi những thứ các bạn ít quan tâm như VĐK lại là giải pháp phù hợp về giá cả...
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    ^_^ mình không biết bạn có phải trong ngành nước hay là chỉ nghiên cứu cho vui thôi
    thực tế thì người ta không quan niệm hàng việt hay hàng nước ngoài đâu bạn, trong ngành nước có đặc trưng là không thể cấp nguồn và khoảng cách xa, yêu cầu bảo dưỡng thấp, ví dụ như thế này bạn có nhà máy nước và trạm bơm tăng áp cách nhau 5km chẳng hạn, bạn cần đo áp lực tại điểm giữa đường ống, giả xử đường ống chạy qua ruộng, bạn không thể kéo nguồn đến điểm đo được, càng không thể gắn cái tủ điện ở đó được, mà vẫn cần phải truyền thông số về thì giải pháp của mình là giải pháp duy nhất. Còn về hàng việt hay hàng nước ngoài thì mình đã bàn cãi nhiều rồi, tùy người thiết kế chọn thôi, với mình thì để bảo vệ cái bơm tăng áp gần chục ngàn thì bỏ ra vài ngàn cho cái thiết bị nước ngoài vài ngàn cũng đáng, còn hơn là tham rẻ ....
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Khi đo bạn có thể gửi tín hiệu qua wifi hoặc GSM đều được. Cái board đã làm và thiết kế đưa vào thực tế khá nhiều rồi bạn. Dùng VĐK làm và bọn mình bán với giá khá ok.

Tự động hoá không nhất thiết là PLC đôi khi những thứ các bạn ít quan tâm như VĐK lại là giải pháp phù hợp về giá cả...
    Ý kiến anh Hiếu rất hay, anh Hiếu chia sẻ kinh nghiệm làm board này cho mọi người được không

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    ^_^ mình không biết bạn có phải trong ngành nước hay là chỉ nghiên cứu cho vui thôi
    thực tế thì người ta không quan niệm hàng việt hay hàng nước ngoài đâu bạn, trong ngành nước có đặc trưng là không thể cấp nguồn và khoảng cách xa, yêu cầu bảo dưỡng thấp, ví dụ như thế này bạn có nhà máy nước và trạm bơm tăng áp cách nhau 5km chẳng hạn, bạn cần đo áp lực tại điểm giữa đường ống, giả xử đường ống chạy qua ruộng, bạn không thể kéo nguồn đến điểm đo được, càng không thể gắn cái tủ điện ở đó được, mà vẫn cần phải truyền thông số về thì giải pháp của mình là giải pháp duy nhất. Còn về hàng việt hay hàng nước ngoài thì mình đã bàn cãi nhiều rồi, tùy người thiết kế chọn thôi, với mình thì để bảo vệ cái bơm tăng áp gần chục ngàn thì bỏ ra vài ngàn cho cái thiết bị nước ngoài vài ngàn cũng đáng, còn hơn là tham rẻ ....
    Như bạn nói thì mình vẫn có giải pháp là dùng pin, mà tuổi thọ của pin bây giờ cũng 5 bảy năm. nguồn cấp chỉ là vấn đề nhỏ. Mình muốn tìm hiểu thôi vì có một số bạn trong ngành nước hỏi, nhưng sử dụng PLC, hay các dataloger của nước ngoài thì đắt quá, chỉ có tiền dự án mới làm được. Còn mình tự chế thì chi phí thấp hơn, dễ khắc phục lỗi và các đáp ứng người dùng

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    ^_^ tự chế thì mình bó tay, độ bền không cao, bảo hành mệt lắm
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    Bạn ncrazy làm trong nghành nước hay sao vậy.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    ^_^ ko có, mình làm bên dịch vụ thôi, có bạn cấp thiết bị bên ngành nước nên biết sơ sơ vậy thôi.
    Hidden Content

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Đánh dấu