Đăng Ký
Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 38 của 38
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi mimo777788 Xem bài viết
    Tôi nghỉ không cần năm sau đâu, mà không nên tổ chức nữa.
    Vì các ông diễn đàn làm ăn sống nhăn.
    Tổ chức hội thảo mà tưởng như đi du lịch vậy.
    Hô biến hủy bỏ và vài câu xin lỗi là xong sao.
    Tôi là dân Cần Thơ đây.
    Tôi nghỉ Hiếu nên xem xét về tổ chứ hội thảo.
    thân chào
    Tôi không đồng ý với ý kiến của ông này, ko nên mạo danh dân Cần Thơ, không nên quá khích.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi mimo777788 Xem bài viết
    Tôi nghỉ không cần năm sau đâu, mà không nên tổ chức nữa.
    Vì các ông diễn đàn làm ăn sống nhăn.
    Tổ chức hội thảo mà tưởng như đi du lịch vậy.
    Hô biến hủy bỏ và vài câu xin lỗi là xong sao.
    Tôi là dân Cần Thơ đây.
    Tôi nghỉ Hiếu nên xem xét về tổ chứ hội thảo.
    thân chào

Mình không trách anh vì nói chung lý do là 2 bên chưa đi đến thống nhất còn nhiều vấn đề anh cũng không hiểu mà anh cũng chẳng là ai và có quyền gì để bảo mình làm hay không làm. ^_^"

Dear anh Hiếu,

Không biết vì lý do gì nhưng cũng cảm ơn tinh thần nhiệt tình của Hiếu đối với anh em kỹ thuật miền Tây!
    Vụ này coi như rút kinh nghiệm thôi nhưng mà có vẻ như Miền Tây không có duyên với Siemens ??? hic

With thanks & best regards,
    Có lẽ sự contact và thoả thuận với ĐH Cần Thơ không được nhưng chỗ khác thì hợp hơn .

Khi làm 1 hội thảo thì hai bên cần tôn trọng những thoả thuận ban đầu làm rõ rãng không phát sinh chứ Hiếu không thể bắt ai bỏ tiền chi ra quá nhiều mà hội thảo là chia sẻ, nếu Hiếu có nhiều tiền làm hội thảo thì thuê luôn khách sạn làm hội thảo cho nó "oách" ^_^"

Quan điểm làm hội thảo của Hiếu luôn rõ ràng không thương mại, không quảng cáo cho công ty nào (cũng chẳng làm riêng về Siemens không, năm sau liên kết với Autobase làm hội thảo kỹ thuật về SCADA, HMI của một số hãng chia sẻ) cái nào Hiếu thấy hay thì làm anh em tham dự và cùng chia sẻ chứ Hiếu không thể lấy tiền túi để in banner, thiếp mời, buffer... còn lại mọi thứ là vận động mỗi thứ 1 ít. 1 Ít kỹ thuật chia sẻ thì những anh kỹ thuật làm dự án, 1 ít kinh phí từ công ty nào có lòng giúp đỡ diễn dàn làm hội thảo chia sẻ kỹ thuật, 1 ít kinh phí từ đại diện hãng hỗ trợ buffer (nếu có), và một ít thời gian của anh em tham dự.

Còn sống nhăn thì mình không cần giải thích vì điều đó là không cần thiết vì nó ảnh hưởng nhiều thứ, nhiều người mà thế giới mạng thì nhanh lắm MIMO cái tốt thì chẳng ai nhớ, còn cái hơi xấu, hơi tệ xíu thì cố lôi cho nó to ra cho nên mình không quan tâm anh nói gì đâu . Ai chơi với mình thì hiểu. Ở đâu cũng có bạn xấu và bạn tốt cho nên khi chưa hiểu thì không nên vội vàng nhận xét cái điều mình chưa biết. Tuổi lớn không có nghĩa là hiểu biết nhiều, tuổi nhỏ không có nghĩa là sự hiểu biết ít còn lại thì Hiếu nói đơn giản chỉ là "Contact và sự thoả thuận 2 chưa có điểm Meet phù hợp".

Hiếu nói cho nhẹ nhàng còn lại có những cái không cần thiết giải thích vì nói qua nói lại không hay.

Vụ này coi như rút kinh nghiệm thôi nhưng mà có vẻ như Miền Tây không có duyên với Siemens ??? hic
    Duyên hay không là do con người làm ra và tự tạo hơn là chờ đợi anh. Còn lại bên Trường CĐ SPKT Vĩnh Long bên đó hiếu quen biết thì họ vẫn ủng hộ với một điểm chung hợp lý về kỹ thuật cho nên đã có điểm hẹn. Còn lại cuối tháng 12 này em sẽ gửi giấy mời những ai đăng ký tham gia hội thảo lần này về một chỗ có điểm Meet phù hợp.

Nguyên tắc làm hội thảo nói rõ khi làm việc và bản thân của Hiếu là:

1. Hiếu dở ẹc ah cho nên không làm 1 mình được nhưng Hiếu sẽ mời những người giỏi hơn và làm thực tế nhiều hơn Hiếu để hỗ trợ và làm về các vấn đề liên quan tới hội thảo hoặc chuyên đề đó.

2. Hiếu không có tiền mà toàn đi "xin ăn" ở các công ty, các hãng, các trường khi làm hội thảo để in ấn Banner, thiệp mời, tiệc trà. Chứ hiếu có cái miệng đi nhờ vả lung tung thôi .

3. Hiếu chỉ có sức và tuổi trẻ nhiệt tình chạy chỗ này chỗ kia học qua học lại chia sẻ những gì mình biết. Sai thì sửa dần thôi chứ không ai là ông thánh đó là cái Hiếu luôn nghĩ vậy trong đầu.

4. Cái gì ban đầu đã cam kết thì phải giữ không thể lúc này lúc khác không thống nhất được thì phải huỷ.

5. Không phải cái gì cũng công bố hết ra vì nhiều lý do liên đới.

6. Ai cùng nhiệt tình thì dù xa vẫn có thể nói chuyển và hiểu như tâm giao hết trơn chứ khoảng cách địa lý chỉ là tương đối. Khoảng cách con người mới là lớn.

7. Thiệt về mình chút xíu cũng chẳng sao. Bị chửi vài câu cũng chẳng sao mà tại sao không đặt câu hỏi tại sao những người xung quanh mời đi chung họ lại vẫn ở bên mình.

@mimo777788 : Tôi là dân Cần Thơ đây.

Có thể tuần sau hoặc sau nữa mình xuống Cần Thơ để tham gia hội nghị thành lập "Hội tự động hoá Cần Thơ" do bên Sở Công Thương đứng ra tổ chức và mình xuống để hỗ trợ cho hội về một số vấn đề thì mình cafe nói chuyện chơi. . Chứ tự dưng anh lấy câu " Tôi là dân Cần Thơ đây" hù mình chi. Mình còn ghê hơn anh đó nhá "Tui là dân Việt Nam nè". hihi :p
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 1
    Thanks
    9
    hội thảo bị hủy rồi ak?? bùn thật mặc dù không tham gia được nhưng khi co 1 hội thạo thì sẽ có những tài liệu hay được chia sẻ. thôi đành chờ đợt khắc vậy! kết nhất là câu của anh Hiếu " Chứ tự dưng anh lấy câu " Tôi là dân Cần Thơ đây" hù mình chi. Mình còn ghê hơn anh đó nhá "Tui là dân Việt Nam nè". hihi :p "

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    ^_^ chuyện không muốn thì cũng đã xảy ra rồi, cho qua hết đi, bắt lỗi nhau làm gì, ^_^ bây giờ thì xả rồi lại bắt đầu kế hoạch mới thôi.
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    - Mình nghĩ rằng ở trên đời này ko có gì hoàn hảo cả. Sự cố ngoài ý muốn của admin, là 1 sự cố không bao giờ họ mong muốn. Ai trong cuộc ai từng đứng ra tổ chức 1 sự kiện quan trọng nào? mà bị cancel thì cảm giác thế nào với hàng trăm hàng ngàn khách hàng ném đá, cho dù là free 100% còn đãi ăn uống hoành tráng cả chục USD/người. Có ai hiểu tâm trạng của họ?
    - Mình rất đồng ý với admin câu này
    ..........cái tốt thì chẳng ai nhớ, còn cái hơi xấu, hơi tệ xíu thì cố lôi cho nó to ra............

- Túm lại cho gọn gàng, góp ý với
    admin . Admin nên đóng chủ đề lại cho khỏi nhức óc, nhiêu đó đủ rồi. Admin giải thích tới bài #33 là hết lời hết vốn rùi. !!! Để thời gian tập trung cái khác
    - Người bơi móc thì nhiều chả cống hiến bao nhiêu cho diển đàn. Người có tâm thì ít cống hiến thật nhiều
    - Thông cảm với nhau đi nhé, cho vui cửa vui nhà , xuân đến rồi.

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    VN cần nhiều hơn những người như Trần Hiếu ủng hộ admin hết sức

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Tôi nghỉ ko ai trách ai đc, nhưg nếu ko tổ chức dc thì có thể hộ trợ up tài liệu để mọi người có thể tham khảo về vấn đề này.
    Lần sửa cuối bởi tocanh90, ngày 12-09-2012 lúc 02:41 AM.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Anh Hiếu ơi anh có thể up tài liệu về vấn đề Web server này để mọi người cùng tham khảo được không ạ ? Cảm ơn anh nhiều !

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu