Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    2

Question lưu dữ liệu khi PLC mất điện

Mình có PLC họ A1 của mitsu,mình làm về bộ đếm sản phẩm lưu vào thanh ghi,nhưng khi PLC mất điện thì thanh ghi lại reset về 0.mọi người có biết cách có thanh ghi nào có thể lưu lại được dữ liệu khi mất điện ko,bảo mình với
    thanks mọi người

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Đồng Nai
    Thanks
    4
    7 lượt trong 4 bài viết
    Bạn mở Parameter vào mục Device, dò xuống hàng Data Register, bạn sẽ thấy 2 ô màu trắng tương ứng với cột Latch Start và End, bạn sẽ ghi vào 2 ô đó số thanh ghi bắt đầu được chốt( Latch) và số thanh ghi cuối cùng, sau đó nạp lại chương trình và bạn sử dụng thanh ghi nằm trong khoảng Latch Start và End đó thì số liệu sẽ không bị mất( Ví dụ Latch Start bạn ghi 1000, End bạn ghi 1023 có nghĩa là bạn sử dụng thanh ghi từ D1000 tới D1023 sẽ không mất số liệu khi mất nguồn điện)

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    cám ơn bạn nhiều nhé,mình làm được rồi
    Trích dẫn Gửi bởi dung18 Xem bài viết
    Bạn mở Parameter vào mục Device, dò xuống hàng Data Register, bạn sẽ thấy 2 ô màu trắng tương ứng với cột Latch Start và End, bạn sẽ ghi vào 2 ô đó số thanh ghi bắt đầu được chốt( Latch) và số thanh ghi cuối cùng, sau đó nạp lại chương trình và bạn sử dụng thanh ghi nằm trong khoảng Latch Start và End đó thì số liệu sẽ không bị mất( Ví dụ Latch Start bạn ghi 1000, End bạn ghi 1023 có nghĩa là bạn sử dụng thanh ghi từ D1000 tới D1023 sẽ không mất số liệu khi mất nguồn điện)

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Pin PLC thì nuôi PLC được bao lâu ạ.Và nó nuôi Bộ nhớ Rom đúng ko các anh

Đánh dấu