Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Ấp ủ chia sẻ nhiều hơn, rộng hơn nữa cho nhiều người biết về TĐH, và món quà của tran_hieu0983 dành tặng cho những đồng nghiệp trong ngành giáo dục đó là sự liên kết giữa riêng bản thân của Tran_hieu0983 và bên Siemens với sự hỗ trợ cho những đồng nghiệp làm về giáo dục trước khi Tran_hieu0983 chuyển sang công việc khác không còn làm về giáo dục cũng như trước khi diễn dàn PLC Việt Nam không biết sẽ ngừng ở một thời điểm nào mà bản thân Hiếu không biết vì nhiều lý do: có thể khi đó Hiếu không còn đam mê với việc viết code, không còn đam mê với nghề "gõ đầu người lớn", học không thích "vác tù và hàng tổng" nữa, học đôi khi không thích phải đi tìm từng đồng lo cho PLC Việt Nam tồn tại.

Trong thời gian qua Hiếu luôn ấp ủ việc chia sẻ kiến thức đi rộng hơn, xa hơn đặc biệt là trong giáo dục để góp phần nhỏ bé trong sự nghiệp đào tạo tự động hoá, xây dựng tự động hoá Việt Nam phát triển theo đúng nghĩa dựa trên kiến thức học tập từ thực tế, từ những khoá học mà Hiếu được tham gia trong các buổi training của Siemens. Việc tổ chức đào tạo, training cho các giáo viên trẻ, hoặc những giáo viên không trẻ nhưng đam mê tự động hoá với PLC. Khi ở cương vị tổ chức đào tạo Training Hiếu gọi đây là sự giao lưu, hướng dẫn những điều mà Hiếu nghĩ là cần, là hay trong quá trình nghiên cứu về PLC S7-200, PLC S7-300, PLC S7-1200, WINCC, TIA Portal...

Các buổi Free training này đối tượng Hiếu chọn training là giáo viên các trường kỹ thuật có liên quan tới tự động hoá, có liên quan tới PLC.

Số lượng mỗi khoá: Tối thiểu 7 và tối đa 15 vì mình đã quan sát và tham gia phòng của siemens thì chừng đó là phù hợp và vừa sức Hiếu để mọi người có thể hiểu.
    Mục đích của các buổi training: trao đổi kỹ thuật riêng cho giáo viên nâng cao và cập nhật kiến thức tự động hoá so với những gì nghiên cứu nhằm mục đích nâng cao chất lượng giáo dục Việt Nam hơn nữa.

Sau những khoá học về tự động hoá thì Hiếu sẽ kết hợp với các trường tổ chức các buổi học E&I cho giải pháp hệ thống tại các trường cho giáo viên nào yêu thích mảng E&I trong thực tiễn, và những sinh viên năm cuối.

Ngoài ra tất cả các hoạt động là phi lợi nhuận.

Lưu ý: Phần Training tại siemens Hiếu chỉ hướng tới Giáo Dục và đội ngũ giáo viên. Còn E&I tập trung hướng vào người làm thực tế cho nên E&I sẽ phù hợp cho sinh viên.
    Thầy giáo trẻ đây, chắc mình đủ tiêu chuẩn chứ Hiếu nhỉ ? Khi nào có training nhớ tới mình nhé ! Thanks Hiếu

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Tiếc quá, em lại ở ngoài Bắc không đang kí tham gia được. Em ở tận trên Thái Nguyên lận.

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Cho zippo 1 chưn nhoa Hiếu ui!
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    Mình đang làm việc tại HCM. Công ty mình sử dụng Mitsubishi nhiều. Nhưng đang lên kế hoạch chuyển sang Seimen cho phù hợp với 1 số thiết bị từ Châu Âu. Nên mình cũng muốn tìm hiểu thêm về Seimen. Không phải giáo viên có tham gia được ko bạn?

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi longminh Xem bài viết
    Mình đang làm việc tại HCM. Công ty mình sử dụng Mitsubishi nhiều. Nhưng đang lên kế hoạch chuyển sang Seimen cho phù hợp với 1 số thiết bị từ Châu Âu. Nên mình cũng muốn tìm hiểu thêm về Seimen. Không phải giáo viên có tham gia được ko bạn?
    http://plcvietnam.com.vn/forum/forum...-PLC-HMI-SCADA

Dành cho những ai không phải là giáo viên. Cái này thì tốn phí. Và mình nghĩ học phí là khá phù hợp và "rẻ" so với những người đi làm. Mình vẫn ưu tiên hỗ trợ giáo viên bởi vì mình cũng là giáo viên và biết cần phải hỗ trợ nghiên cứu vì giáo viên nói ra không có nhiều thời gian và cập nhật kịp thời so với bên ngoài

Cho nên anh không phải giáo viên thì có thể tham gia khoá học của mình tại trung tâm cơ điện tử hùng vương hoặc các trung tâm khác cũng được . Còn vấn đề không phải giáo viên thì mình sẽ cần phải bàn với siemens.

Thân chào
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 5
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    9
    13 lượt trong 13 bài viết
    Wow, cho mình đăng ký 1 suất với.
    0983.398.372
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Anh Hiếu có thể nói rõ hơn về quy trình để đăng ký và tham gia khóa học này được ko vậy?
    Thanks!!!!!!!!!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu