Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    bạn kiểm tra lại cáp xem, bạn xài cáp gì, nếu xài có cái RS232- USB thì thử đổi cái khác xem
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    20
    9 lượt trong 6 bài viết
    Em dùng cáp RS232- Zen, các bác cho em hỏi muốn dùng cáp thì có phải cần cài driver gì cho cáp không vậy? (giống như là thằng Logo đó)????? E nản quá rồi. hic.

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    bạn dùng trực tiếp bằng cổng RS 232 hay dùng qua cái cáp chuyển USB, nếu dùng trực tiếp thì chắc do chưa nhận được driver, còn dùng qua cáp chuyển thì bạn thử đổi cáp khác, trước mình cũng bị cáp chuyển cũng nhận cổng COM mà giao tiếp ko dc, đổi cáp khác thì được
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    20
    9 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hiennguyen Xem bài viết
    bạn dùng trực tiếp bằng cổng RS 232 hay dùng qua cái cáp chuyển USB, nếu dùng trực tiếp thì chắc do chưa nhận được driver, còn dùng qua cáp chuyển thì bạn thử đổi cáp khác, trước mình cũng bị cáp chuyển cũng nhận cổng COM mà giao tiếp ko dc, đổi cáp khác thì được
    Chắc tại phần mềm của em bị lỗi hoặc phiên bản thấp quá. Bác có thể cho e phần mềm mà bác dùng được ko ah? Cảm ơn bác rất nhiều.
    // Con zen của em là loại 10C3DR-D-V2.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    20
    9 lượt trong 6 bài viết
    Vẫn không thể kết nối với zen, ngoài việc chọn type zen trên phần mềm cho đúng loại zen mình đang sử dụng, thì ở trên con zen mình có phải lựa chọn gì nữa không hả bác (em đã để zen về chế độ stop rồi).????????????????????????????

Thành viên cấp 3
    Thanks
    20
    9 lượt trong 6 bài viết
    Là lá la.là lá la. E đã connect được với zen rồi. Nguyên nhân là cái cáp chuyển đổi USB-COM của em ko dùng được với cáp của zen. E vác lên máy bàn có cổng COM là chạy ầm ầm luôn. Nguyên nhân là vậy đó các bác ah.Hehe.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu