Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết

^_^ Nhờ các bạn giúp đỡ về phần mềm upload thông số biến tần Yaskawa và Altivar

Dear All!
    Tình hình là ở nhà máy có 1 số biến tần yaskawa và altivar cần lưu lại thông số để sau này có sự cố thì thay thế cho dễ (mấy cái này cài lại cực lắm ^_^)
    Biến tần yaskawa của mình là dòng G7A (xuất xứ của japan thì phải , mình đọc tài liệu thấy nó mô tả thế) mình đã lên trang web yaskawa và down phần mềm Drive Wizard về (có phiên bản Drive wizard, Drive wizard industry, drive wizard plus) và có sơ đồ cáp 1 đầu cổng mạng và 1 đầu rs232 tuy nhiên mình đã thử hết các thông số như địa chỉ biến tần, tốc độ baust... nhưng vẫn không kết nối đc, vào thông số biến tần bằng màn hình thì địa chỉ là 31 và tốc độ là 9600. Bác nào đã làm rồi thì tư vấn giúp mình nhé.
    Còn dòng altivar thì mình có dòng 71, 58, và 28 mình lên web search thì thấy có nhiều phần mềm quá mình không biết nên sài cái nào, sơ đồ cáp thì cũng chưa có luôn, bạn nào tư vấn giúp mình nhé
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    up lên nào, bác nào biết giúp mình với, đang cần gấp lắm
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    bác xem thử nhé theo manual là dùng em này để cấu hình cũng như monitor hay control nó để test lun (PowerSuite).
    link down thì ở trang của shneider rất nhiều version: bác có thể lựa tùy ý. manual của soft này thì chỉ cần từ khóa :powersuit software workshop trên cụ google thì đầy .
    link soft: http://www2.schneider-electric.com/s...owersuite.xml#
    bác nhìn sang bên trái trang là thấy có dòng download docultment and software click zô là nó đưa ra các link down em này.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    để mình thử xem thanks bạn
    Hidden Content

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu