Đăng Ký
Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Question Giúp đỡ PLC Panasonic.

Tình hình là mình đang bí với con PLC Panasonic ( chưa sử dụng hãng này mới chán) này với lên diển đàn xin tư vấn của mấy bác.
    Cty em mới nhập cái máy chiết rót về, em nó xài PLC Panasonic FP X0-L60R. Chạy một thời gian thì bị lỗi, bên TQ có gửi qua 1 con PLC khác cũng giống vậy. Giờ mình muốn lấy chương trình ra để so sánh xem là PLC cũ hư do phần cứng hay phần mềm nhưng lại gặp vấn đề là Upload lên ko đc.
    Em tải phần mềm FPWIN trên mạng về thì thiếu đời FP X0-L60R nên khi upload thì nó báo "Unsupport PLC type. Impossible upload". Còn khi cài chương trình từ TQ gửi qua thì nó có đời FP X0-L60R nhưng khi upload lên thì nó thì cũng ko đc nó hiện lên 1 cái bản thống báo gì đó hiện toàn tiếng TQ (hình như thông báo cũng giống cái cũ) nên cũng ko upload lên đc
    Bác nào gặp trường hợp này rồi , à em xài cáp: USB to RS232 Adapter for National PLC FP0/FP2/FP-M FS-24042005, giá mua tám trấm mấy mà về làm ko đc.
    Thêm nữa là cái chương trình PLC mà bên trung quốc gửi qua cũng mở ko đc. Em đang rất gấp bác nào biết giúp dùm em.
    Lần sửa cuối bởi linhdoqn, ngày 12-28-2012 lúc 03:38 PM.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi linhdoqn Xem bài viết
    Tình hình là mình đang bí với con PLC Panasonic ( chưa sử dụng hãng này mới chán) này với lên diển đàn xin tư vấn của mấy bác.
    Cty em mới nhập cái máy chiết rót về, em nó xài PLC Panasonic FP X0-L60R. Chạy một thời gian thì bị lỗi, bên TQ có gửi qua 1 con PLC khác cũng giống vậy. Giờ mình muốn lấy chương trình ra để so sánh xem là PLC cũ hư do phần cứng hay phần mềm nhưng lại gặp vấn đề là Upload lên ko đc.
    Em tải phần mềm FPWIN trên mạng về thì thiếu đời FP X0-L60R nên khi upload thì nó báo "Unsupport PLC type. Impossible upload". Còn khi cài chương trình từ TQ gửi qua thì nó có đời FP X0-L60R nhưng khi upload lên thì nó thì cũng ko đc nó hiện lên 1 cái bản thống báo gì đó hiện toàn tiếng TQ (hình như thông báo cũng giống cái cũ) nên cũng ko upload lên đc
    Bác nào gặp trường hợp này rồi , à em xài cáp: USB to RS232 Adapter for National PLC FP0/FP2/FP-M FS-24042005, giá mua tám trấm mấy mà về làm ko đc.
    Thêm nữa là cái chương trình PLC mà bên trung quốc gửi qua cũng mở ko đc. Em đang rất gấp bác nào biết giúp dùm em.
    Hi,
    Bạn có thể up chương trình của máy cho mọi người mở thử coi!
    regards,

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Đó đâu phải vấn đề chính đâu bạn, vơi lại đang rất bạn ko up lên đc. Ai biết giúp mình với, tại chưa làm qua PLC panasonic nên ko biết có cần cài đặt gì trong phần mềm ko. Ai có phần mềm FPWIN GR mà có đời FP X0-L60R bản tiếng Anh share cho mình với.

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Đó đâu phải vấn đề chính đâu bạn, vơi lại đang rất bạn ko up lên đc. Ai biết giúp mình với, tại chưa làm qua PLC panasonic nên ko biết có cần cài đặt gì trong phần mềm ko. Ai có phần mềm FPWIN GR mà có đời FP X0-L60R bản tiếng Anh share cho mình với.
    Bro nhờ giúp đỡ mà nói rất bận không up lên được thì mình cũng có FPWIN GR hỗ trợ đời FP X0-L60R nhưng cũng quá bận không share được.
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    có bản FPWIN GR V2.7 bạn có lấy không?

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi zippopham Xem bài viết
    Bro nhờ giúp đỡ mà nói rất bận không up lên được thì mình cũng có FPWIN GR hỗ trợ đời FP X0-L60R nhưng cũng quá bận không share được.
    Bình tĩnh bác ơi!
    hy vọng cái này giúp bạn linhdovn được
    http://www.mediafire.com/?s83i1u2b3f1261s
    regards,
    Lần sửa cuối bởi namtien, ngày 12-28-2012 lúc 05:55 PM.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Thank mấy bác đã giúp đỡ, sau một hồi tìm kiếm cuối cùng thì lại chưa cài cái VBRunTime, tại mấy cái phần mềm kia có cứ kêu vào VBRunTime cài Setup.exe mà chẳng biết là gì. Giờ thì cài đc rồi, tại chưa sử dụng qua của hãng này nên mới thế.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    12 lượt trong 12 bài viết
    Chỉ cần tìm bản FPWIN GR bản tiếng Trung sẽ có FPX-L
    Các loại cáp PLC, màn hình HMI : Mitubishi, Siemens, Omron, Weintek, Proface...
    LH : 0908 61 00 85 – Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Thanks
    3
    18 lượt trong 15 bài viết
    Vô đây lấy ver mới nhất bạn nhé https://plcvietnam.com.vn/forum/show...3324#post53324

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    các tiền bối cho em hỏi vùng Intelligent unit trong PLC panasonic là gì thế ạ ? em cảm ơn

Đánh dấu