Đăng Ký
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 24 của 24
    Thành viên Mới
    Thanks
    2
    Hi các anh, e cũng có 1 thắc mắc giống như a này
    Dây truyền bên kia đã có sẵn PLC của họ, bây giờ em chỉ cần thu thập các dữ liệu để lưu trữ và giám sát thôi. Em định dùng một bộ PLC, các sensor có dạng RTD, bây giờ là em có thắc mắc là nếu đưa RTD vào 2 bộ điều khiển thì tín hiệu có bị ảnh hưởng k và làm cách nào từ một tín hiệu RTD đó để đưa vào cùng 2 bộ điều khiển mà tín hiệu vẫn không bị thay đổi. Rất mong được sự tư vấn của các anh. Thanks

Thành viên Mới
    Thanks
    2
    RTD là tín hiệu điện trở, bạn không thể đưa vào cùng lúc 2 bộ nhận tín hiệu nhé

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi pbthanh Xem bài viết
    Hi các anh, e cũng có 1 thắc mắc giống như a này
    Dây truyền bên kia đã có sẵn PLC của họ, bây giờ em chỉ cần thu thập các dữ liệu để lưu trữ và giám sát thôi. Em định dùng một bộ PLC, các sensor có dạng RTD, bây giờ là em có thắc mắc là nếu đưa RTD vào 2 bộ điều khiển thì tín hiệu có bị ảnh hưởng k và làm cách nào từ một tín hiệu RTD đó để đưa vào cùng 2 bộ điều khiển mà tín hiệu vẫn không bị thay đổi. Rất mong được sự tư vấn của các anh. Thanks
    Bạn sử dụng bộ chuyển đổi sang 4-20mA rồi mua thêm bộ chia là xong . Còn không thì dùng truyền thông đẩy dữ liệu qua lại.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên Mới
    Thanks
    2
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Bạn sử dụng bộ chuyển đổi sang 4-20mA rồi mua thêm bộ chia là xong . Còn không thì dùng truyền thông đẩy dữ liệu qua lại.
    Thanks a, e cũng nghĩ đến tình huống này nhưng mấy cái màn hình của e tại tủ điều khiển toàn RTD mới khó.hic...chắc phải đập hết đống màn hình này đi mất.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Đánh dấu