Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Nhờ giúp đỡ về phần mềm CX programer

em có 1 chương trình bây giờ em cần đổi các địa chỉ trong chương trình đó thành địa chỉ khác. ma không biết làm sao có thể đổi 1 địa chỉ thì các địa chỉ còn lại giông địa chỉ đó cũng đổi theo. không biết trong CX-pg có hỗ trợ không nữa. ví dụ:
    trong chương trình em có 20 địa chỉ i0.1. em muốn đổi địa chỉ i0.1 thành i.02. không biết có cách nào khi mình đổi địa chỉ i0.1 thành i0.2 chỉ 1 lần thì 19 địa chỉ còn lại của i0.1 đổi theo không? nhờ mấy anh giúp dùm em với. tại chương trình của em dài nên cần đến phương pháp này ạ! chân thành cám ơn.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    6
    3 lượt trong 2 bài viết
    chào bạn! cho mình hỏi phần mềm này có giống với step không nếu giống bạn có thế làm như sau.
    nếu các bit này của bạn nằm trong cùng một khối thì bạn có thể thay đổi cùng một lúc tất cả cac bit đó bằng cách sử dụng tổ hợp phím: "ctrl + F" sau đó bạn nhập địa chỉ muốn cần thay thế vào find what sau đó nhập địa chỉ thay thế vào replace with tích vào lựa chọn all,sau đó bạn chỉ việc kích tìm kiếm find và replace all là ok rui.
    chúc bạn thành công!
    Lần sửa cuối bởi vukhiem10101986, ngày 01-09-2013 lúc 06:02 AM.

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Ctrl + H chứ không phải Ctrl + F
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

Đánh dấu