Đăng Ký
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: s7-1200-fimware

Thành viên cấp 1
    Thanks
    3

s7-1200-fimware

Khi mua plc s7-1200 người bán có update sẵn fimware cho plc thành phiên bản mới nhất không vậy các anh. Hay nếu được yêu cầu thì người bán mới làm. Hay có làm nhưng tính phí.
    Vì em đọc thấy mọi người nói là đã có ver 2.2 rồi. Nhưng sợ khi mua thì vẫn là bản cũ

Thành viên cấp 3
    Thanks
    7
    11 lượt trong 6 bài viết
    mỗi một version firmware nó có mã riêng . Mua thì cứ theo mã hàng mới mà mua, người bán người ta cũng bán theo mã hàng thì lo gì firmware cũ, thick thì update nó lên. Tôi mua một con cách đây 3 bốn tháng gì mà đã là ver 3.x rồi bạn ah chứ không phải là 2.2 nữa đâu.

còn không biết cái version đó mã như thế nào thì có thể vào Tia và xem ở mục hardware của CPU nó có mã cho lun.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi baocaothang Xem bài viết
    Khi mua plc s7-1200 người bán có update sẵn fimware cho plc thành phiên bản mới nhất không vậy các anh. Hay nếu được yêu cầu thì người bán mới làm. Hay có làm nhưng tính phí.
    Vì em đọc thấy mọi người nói là đã có ver 2.2 rồi. Nhưng sợ khi mua thì vẫn là bản cũ
    Hiện nay khi các bạn mua hàng hầu như đã là V3.0 như Newbie nói. Còn nếu update thì thẻ nhớ 24MB nhé bạn.
    Còn cách làm thì: http://plcvietnam.com.vn/forum/showt...0-step-by-step.

Còn phiên bản TIA portal V11 SP2: http://plcvietnam.com.vn/forum/downl...?do=file&id=19 cũng chỉ nhận được tới V2.2 còn những dòng V3.0 của PLC S7-1200 thì bạn phải download và cài đặt bổ sung một gói phần mềm là: Support Packages hardware.

Còn cài đặt thì đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng. Cái này mà hỏi nữa thì
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi baocaothang Xem bài viết
    - Tại thời điểm này bạn mua hàng thường là ver 3.xx. Khi mua hỏi nơi bán. Khi cầm hàng thì xem tem có ghi FW: 3.0
    - Còn bạn mua hàng nơi nào có Firmware 2.2 thì nơi đó còn nguồn hàng cũ. Bạn sẽ không hưởng lợi được sở hửu con 1200 có work memmory = 100k, ver 2.2 trở về trước có 50k thôi. Giá thì 2 version hình như là bằng nhau. Lựa chọn là do bạn
    - Chúc vui

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 2
    Thanks
    4
    7 lượt trong 5 bài viết
    Vậy là FW: 3 chỉ cho đợt hàng sau này thôi phải ko?

Đánh dấu