Đăng Ký
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 26
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    mình cân mô phỏng CPM2A là không có trong phần mềm CX-simulator thì phải làm sao các bạn?

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi buivanlong Xem bài viết
    mình cân mô phỏng CPM2A là không có trong phần mềm CX-simulator thì phải làm sao các bạn?
    không có thì đành vậy chứ sao nửa.còn muốn thì mua 1 con về test là ngon nhất

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    1
    4 lượt trong 3 bài viết
    [QUOTE=thientai007;29848]
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Tức là kiếm đâu sợi dây nạp USB chứ không phải kiểu COM xem nó thế nào. Bên mình bị hoài ah. Xài usb ok còn chuyển qua COM thì bị lỗi thế mới bực chứ trong khi nó vẫn nhận là (COM3, COM4...) còn xài USB thì vô tư

Chúc bạn may mắn.[/QUOT
    Thế mới chán chứ. Em lại có những 2 cái Com, USB không biết đắt không bác?
    Đâu phải vất vả thế nhỉ? Bạn vào Device manager/Port(Com & LPT)/chọn cáp đã cài Driver/ Properties/Port setting/Advance rồi đổi số thứ tự cổng Com đã mặc định khi cài Driver thành Com1, thêm dây cáp kết nối PLC đến PC(C200hs-cn220-eu hoặc tự chế mất 20k) là OK. Mình đã làm việc với nhiều loại USB to Com rồi tất cả đều hoạt động tốt. Đôi điều chia sẻ cùng bạn. Chúc may mắn.
    Lần sửa cuối bởi phanvantuan6, ngày 01-19-2013 lúc 05:38 AM.
    TUANLT

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    79 lượt trong 61 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thientai007 Xem bài viết
    cắm vào nhận cổng com rồi mà anh, em chuột phải manage/Device manager/com ports nó hiện ra com 4 rồi.
    Nhận là một chuyện, chạy là chuyện khác.

Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Win gì vậy bạn. Thông thường mình cũng bị khi xài com và dùng sợi dây chuyển đổi là toàn bị. Bạn thử dùng USB xem thế nào.
    Chạy là một chuyện, chạy ổn định là chuyện khác Hiếu ui.

@: Thừơng anh em hay mua cáp chuyển USB-->COM loại giá rẻ (có loại bèo nhèo 45-50k, ra mấy cửa hàng bán máy tính như Phong Vũ, Hoàn Long thì cao hơn chút khoảng 200k) nên hên xui mà thấy xui nhiều hơn hên.

Nếu muốn ổn định thì phải dùng cáp tốt chút, loại có mạch chống nhiễu để chạy ổn định. zippo đã từng trả giá khi đi từ HCM xuống KCN Phú Mỹ (BR-VT) mà lại phải chạy xe máy về HCM (cũng may là không đi 4 bánh, tiền xăng đủ mua cáp xịn luôn). Nhưng quan trọng là uy tín với khách hàng. Ngừoi ta sắp xếp kế hoạch sản xuất để dừng máy cho mình làm mà vì ... vì SỢI CÁP.

Còn không thì thientai007 dùng sợi USB-CIF02 là pro nhất, chú ý có loại rẻ tiền cũng hên xui nha
    Email: Hidden Content
    Hidden Content
    Hidden Content
    Tel: 0989.999973

Cung cấp, thay thế tấm cảm ứng và LCD các loại màn hình
    Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...
    Đọc password các loại PLC và HMI

Thành viên cấp 2
    Thanks
    1
    8 lượt trong 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi zippopham Xem bài viết
    Nhận là một chuyện, chạy là chuyện khác.

Chạy là một chuyện, chạy ổn định là chuyện khác Hiếu ui.

@: Thừơng anh em hay mua cáp chuyển USB-->COM loại giá rẻ (có loại bèo nhèo 45-50k, ra mấy cửa hàng bán máy tính như Phong Vũ, Hoàn Long thì cao hơn chút khoảng 200k) nên hên xui mà thấy xui nhiều hơn hên.

Nếu muốn ổn định thì phải dùng cáp tốt chút, loại có mạch chống nhiễu để chạy ổn định. zippo đã từng trả giá khi đi từ HCM xuống KCN Phú Mỹ (BR-VT) mà lại phải chạy xe máy về HCM (cũng may là không đi 4 bánh, tiền xăng đủ mua cáp xịn luôn). Nhưng quan trọng là uy tín với khách hàng. Ngừoi ta sắp xếp kế hoạch sản xuất để dừng máy cho mình làm mà vì ... vì SỢI CÁP.

Còn không thì thientai007 dùng sợi USB-CIF02 là pro nhất, chú ý có loại rẻ tiền cũng hên xui nha
    Em từng bị sợi cáp USB to COM làm cho sây sẩm mặt mày suýt nữa là không bảo vệ luận văn được.
    Em mua cáp ở Phong Vũ cứ nghĩ nó mắc tiền thì tốt, cài driver nhận com ok nhưng khi kết nói với PLC lại không được. Rồi lúc được thì đang load chương trình lại báo lỗi kết nối. Hôm sau vào trường ghé Nhật Tảo mua bừa cái cáp rẻ bèo về lại không bị sao.
    Hay là cái PC của em là China nên phải xài China nhỉ?
    Kinh nghiệm ra trường đi làm là phải hàng xịn, chính hãng.

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    Trích dẫn Gửi bởi vuphong Xem bài viết
    Kinh nghiệm ra trường đi làm là phải hàng xịn, chính hãng.
    Cỡ Taiwan, China hay Korea mà loại xịn là quá okei roài. Bên mình có cung cấp những loại này. Cáp có mạch chống nhiễu, giao tiếp tốt và ổn định, bảo hành 12 tháng chứ không phải như Phong Vũ hay mấy cửa hàng tin học là bao xài 3 ngày
    Hidden Content
    Hidden Content

Cung cấp PLC: Mitsubishi, Siemens, Delta, Vigor, Xinje, Omron, Panasonic (Nais), ...
    Cung cấp HMI Samkoon, Fuji Hakko, Proface, Hitech, Weintek, Mitsubishi, Siemens, Delta, Xinje, ...

Thành viên cấp 2
    Thanks
    1
    8 lượt trong 7 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi zippopham Xem bài viết
    Cỡ Taiwan, China hay Korea mà loại xịn là quá okei roài. Bên mình có cung cấp những loại này. Cáp có mạch chống nhiễu, giao tiếp tốt và ổn định, bảo hành 12 tháng chứ không phải như Phong Vũ hay mấy cửa hàng tin học là bao xài 3 ngày
    sắp tới phải qua bác zippopham mua mấy cái cáp USB cho ổn điịnh thôi. Nay máy chuyển qua W8 tới nơi rồi mình cũng bỏ dần COM thôi. Mà không biết khi nào thì lại bỏ USB 2.0 chuyển qua USB 3.0 nữa đây? Haizzzzzzz

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    1
    4 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vuphong Xem bài viết
    sắp tới phải qua bác zippopham mua mấy cái cáp USB cho ổn điịnh thôi. Nay máy chuyển qua W8 tới nơi rồi mình cũng bỏ dần COM thôi. Mà không biết khi nào thì lại bỏ USB 2.0 chuyển qua USB 3.0 nữa đây? Haizzzzzzz
    Chưa chắc! Gặp con PLC hoặc HMI báo lỗi về phần nguồn chẳng hạn, đút sợi nào chết sợi đó.xịn đến mấy cũng đứt.
    TUANLT

Thành viên cấp 6
    Thanks
    8
    Trích dẫn Gửi bởi phanvantuan6 Xem bài viết
    Chưa chắc! Gặp con PLC hoặc HMI báo lỗi về phần nguồn chẳng hạn, đút sợi nào chết sợi đó.xịn đến mấy cũng đứt.
    Nói như bro này thì có mua cái nón bảo hiểm của mấy hãng làm cho các tay đua xe chuyên nghiệp mà gặp con xe container thì 6 tấm là chắc

@vuphong: WIN8 là chưa có driver đâu đấy
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Để nối laptop với CPM1A bạn cần cáp USB- COM , 1 cáp 232 và cái adapter CPM1-CIF01.
    USB-COM và CIFF01 thôi là không đủ.
    Vụ này tôi làm hoài rồi. Có 1 cách khác là dùng 1 cáp USB-COM và 1 sợi cáp cắm thẳng vào CPM1A ( không cần CIF01) vẫn dùng được ( nhưng có vẻ không ổn định bằng cách trên).
    Chúc vui

Trích dẫn Gửi bởi thientai007 Xem bài viết
    Bác nào làm rồi cho em hỏi với. Em muốn kết nối con PLC Omron CPM1A với cái máy tính xách tay nhưng không thể kết nối được(em có cáp kết nối của Omron CIF01 với một cái cáp usb to com). em kết nối với máy tính cây thì ok! mong các bác giúp đỡ!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Đánh dấu