Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    0

Lỗi load chương trình vào màn hình hmi

chào các anh chị, em đang làm về màn hình HMP TP177 CỦA SIMEN ,cáp nạp và các phần cứng đầy đủ nhưng khi dùng phần mềm Wincc Fliexble 2005 micro để nạp vào thì không được và báo lỗi
    Info : An internal database error occurred: The element 'InterfaceParam2' does not exist.
    cáp nạp em dùng là PPi, các thông số khai báo đúng mà vẫn không nạp được, không biết là có phải setup lại địa chỉ trong màn hình hay không nữa , mong các anh giúp đỡ.
    em cảm ơn mọi người

Thành viên cấp 3
    Thanks
    69
    28 lượt trong 26 bài viết
    Màn hình này có hỗ trợ một cổng Ethernet, bạn dùng sợi cáp mạng bình thường để Load chương trình cho nó lẹ. Trên màn hình bạn set địa chỉ IP cho màn hình trước, sau đó cấu hình IP của máy tính cùng lớp với IP đã set cho màn hình TP177 .Ví dụ : Màn hình có địa chỉ IP 192.168.0.1 thì trên máy tính bạn cấu hình IP : 192.168.0.x (X: khác 1) . Sau đó trên phần mềm WinccFlexible bạn khai báo các thông số giống như đã khai báo như trên là được. Chúc thành công.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    4
    7 lượt trong 5 bài viết
    Vậy màn hình TP177 có cho giám sát 2 PLC ko?
    1/ qua cổng mpi
    2/ qua enternet

Thành viên cấp 3
    Thanks
    69
    Hi, cái này thì không rõ nữa. Đợi các anh cao nhân xác nhận thử coi! : ^.^

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    Bạn ơi màn hình của mình không có cổng internet bạn ạ , chỉ có cổng rs485 thôi , nên không thể kết nối bằng cách khác được. à cho mình hỏi là có khi nào version không phug hợp nó cũng không cho nạp không. mình đã thử nhiều cách mà không được
    cám ơn bạn nhiều

Thành viên cấp 3
    Thanks
    69
    Ah`, màn hình TP 177 này có nhiều dòng mà, không biết màn hình của bạn cụ thể là dòng nào? Màn hình mình đã làm là TP 177B có cổng Ethernet rất tiện lợi trong việc load chương trình xuống màn hình. Bạn xem lại thử đã kích hoạt cổng truyền thông trong Control panel của màn hình chưa( Tiếc là không còn màn hình để lấy hình ảnh minh họa) , hoặc bạn có thể thay cáp kết nối bằng cáp MPI thử xem, nếu bạn làm màn hình kết nối với PLC S7-300, hoặc S7-400 thì phải dùng cáp MPI mới nạp được chương trình cho PLC nhé!, còn phần OS version của phần mếm và màn hình khác nhau thì khi kết nối thành công giữa màn hình và phần mềm sẽ có thông báo hiện ra, yêu cầu bạn Update OS, trong giai đoạn này thì phải cấp nguồn liên tục( dùng battery hoặc UPS) và không được reset màn hình nhé! ^.^
    Lần sửa cuối bởi vuong49ctu, ngày 01-22-2013 lúc 12:28 AM.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    cám ơn bạn Vương nhé , mình đã kết nội được rồi , lúc đó mình dùng phiên bản 2005 , sau khi cài đặt bản 2008 sp2 thì mình kết nối thành công , à màn hình của mình là loại TP177 Micro 6 bạn à.
    một điều thắc mắc nữa là mình mới làm về HMI nên bạn có thể cho mình biết là khi kết nối giữa HMI TP177 mcro6 và PLC s7-200 có cần qua phần mềm trung gian OPC không bạn hay là kết nối trực tiếp. MÌnh dùng biến M0.0 , và V0.0 kết nối qua cáp MPI đi kèm màn hình luôn mà không được.
    cảm ơn bạn nhiều

Thành viên cấp 3
    Thanks
    69
    Hi, vậy chúc mừng bạn nhé! ....Theo mình nhớ không nhầm, đối với S7-200 ngoài màn hình TD200 ra, các màn hình HMI còn lại nếu muốn kết nối đều qua OPC hết thì phải. Mình không làm nhiều về S7-200, với lại kiến thức có hạn mà, biết đến đâu, chia sẻ đến đó hjhj....^.^ . Bạn có tham khảo thêm trên mạng hoặc Post về S7-200 trong diễn đàn có đấy! Chúc thành công....Cheer...!

Thành viên cấp 2
    Thanks
    2
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenanhtuandhdi4 Xem bài viết
    cám ơn bạn Vương nhé , mình đã kết nội được rồi , lúc đó mình dùng phiên bản 2005 , sau khi cài đặt bản 2008 sp2 thì mình kết nối thành công , à màn hình của mình là loại TP177 Micro 6 bạn à.
    một điều thắc mắc nữa là mình mới làm về HMI nên bạn có thể cho mình biết là khi kết nối giữa HMI TP177 mcro6 và PLC s7-200 có cần qua phần mềm trung gian OPC không bạn hay là kết nối trực tiếp. MÌnh dùng biến M0.0 , và V0.0 kết nối qua cáp MPI đi kèm màn hình luôn mà không được.
    cảm ơn bạn nhiều
    Dear nguyenanhtuan,

Tất cả các mã hàng mà Siemen dùng chữ HMI thì đều kết nối thẳng với PLC của Siemen được nhé (có 1 số màn hình nhỏ chẳng hạn TD200, TP177 micro chỉ liên kết được với S7-200) . Còn các màn hình khác sẽ kết nối thẳng với PLC siemen đc. Nếu giao thức bạn chọn là 485, PPI, hay MPI thì phần cứng đều là 1 sợi cáp 2 đầu đực 9 chân hàn 3-3 , 8-8 và shield. Còn protocol nào thì chọn trong connection của Wincc Flexible.

Hiện tại chỉ có Wincc là cần OPC khi kết nối với S7-200 . Còn Wincc Flexible runtime cũng có thể kết nối thẳng nhé

Chúc bạn thành công !
    Võ Duy Hùng
    Mobile: +84 989 807 174
    Email: Hidden Content
    ---------------------------------------------------------------

Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vuong49ctu Xem bài viết
    Hi, vậy chúc mừng bạn nhé! ....Theo mình nhớ không nhầm, đối với S7-200 ngoài màn hình TD200 ra, các màn hình HMI còn lại nếu muốn kết nối đều qua OPC hết thì phải. Mình không làm nhiều về S7-200, với lại kiến thức có hạn mà, biết đến đâu, chia sẻ đến đó hjhj....^.^ . Bạn có tham khảo thêm trên mạng hoặc Post về S7-200 trong diễn đàn có đấy! Chúc thành công....Cheer...!
    Cái HMI nó làm gì có win mà chạy opc gì bạn.OPC chỉ cùng cho PC.Tất cả các màn hình của siemen nếu có thể connect plc đều connect trực tiếp chỉ cần cấu hình trên phần mềm
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Đánh dấu