Đăng Ký
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0

Phân biệt các kiểu xung

Xin chào các bác!
    Em là member mới chân ướt chân ẩm bước vào ngành tự động hóa nên còn nhiều điều thắc mắc mún hỏi các bác qá ^^ Mong các bác góp ý giùm nhé! :D
    Em đang nghien kiu' 1 bộ động cơ Servo và Driver ( ASDA B của Delta). Khi em đọc đến chỗ Pulse type thì nó có 3 kiểu là:
    1> AB phase pulse
    2> CW + CCW pulse
    3> Pulse + Direction
    Em thực sự chưa phân biệt được rõ về 3 type này. Các pác chỉ giùm em với nhé. Thank cả nhà! :D
    ( Dưới đây là sơ đồ xung nó minh họa)

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    chưa gì mà muốn tìm hiểu cái khó rồi theo hình bạn thì mình giai thich nhu sau; AB phase pule;phat được xung âm va xung dương
    Cw là phát theo chiều xung nghịch,CCW phát theo chiều thuận pule + direction la xung và hướng xung (moto step) còn bạn điều khiển servo thì bạn tìm manual cua plc đó và xem phần phát xung và tìm tài lieu driver xem phan đấu dây driver voi plc .ban tìm hieu omron thi mình chỉ cho
    chuc bạn thang công

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    ^_^ bo go bi loi sao do khong go co dau dc, mod thong cum nhe
    kiêủ AB lÀ kiêủ 2 xung lêchj pha nhau 90 đô , tùy vào xung A, hay xung B sƠm hơn mà sẻrvo chay theo chieu thuan hay chieu nghich
    còn cw va ccw thi 1 chan thuan 1 chan nghich, chan nao xuat xung thi chay theo chieu do (cai nay thuong dung)
    pulse vaf dir thi 1 chan xung va 1 chan chon chieu (chan chon chieu = thi chay thuan 0 thi chay nghich)
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

4. Bài viết của "ncrazy" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    ^_^ bo go bi loi sao do khong go co dau dc, mod thong cum nhe
    kiêủ AB lÀ kiêủ 2 xung lêchj pha nhau 90 đô , tùy vào xung A, hay xung B sƠm hơn mà sẻrvo chay theo chieu thuan hay chieu nghich
    còn cw va ccw thi 1 chan thuan 1 chan nghich, chan nao xuat xung thi chay theo chieu do (cai nay thuong dung)
    pulse vaf dir thi 1 chan xung va 1 chan chon chieu (chan chon chieu = thi chay thuan 0 thi chay nghich)
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Đánh dấu