Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    5 lượt trong 4 bài viết

Truyền thông PLC Omron với biến tần ( CP1L-L và 3G3JX)

Em đang thử kết nối một con CP1L-L với biến tần 3G3JX sử dụng truyền thông modbus. Em sử dụng truyền thông qua RS485 với option CP1W-CIF11 gắn trên CP1L.
    Em đã tìm hiểu rất kỹ, làm theo hướng dẫn, thử mọi cách , nhưng vẫn k truyền thông được.
    Hiện tượng là em cứ set bit A640.00 lên là bit lỗi A640.02 dựng lên luôn, đồng thời D32352=4 (The Modbus-RTU Easy Master function was executed when the serial communications mode was not the Serial Gateway Mode)
    Các bác cao tay, !

2. Bài viết của "nguyen1nghia_ac" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    5 lượt trong 4 bài viết
    Có ai biết không vậy, !

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    ban set port tren plc chua cau truc data format đó la tóc đọ truyên mode chon serial geterway set cong tac dip tren rs485 nua 12356 la on 4 of phan coil no và register no phai bot di 1 chua dc để mình lam vidu goi cho

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Q9, HCM
    Thanks
    37
    33 lượt trong 24 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyen1nghia_ac Xem bài viết
    Em đang thử kết nối một con CP1L-L với biến tần 3G3JX sử dụng truyền thông modbus. Em sử dụng truyền thông qua RS485 với option CP1W-CIF11 gắn trên CP1L.
    Em đã tìm hiểu rất kỹ, làm theo hướng dẫn, thử mọi cách , nhưng vẫn k truyền thông được.
    Hiện tượng là em cứ set bit A640.00 lên là bit lỗi A640.02 dựng lên luôn, đồng thời D32352=4 (The Modbus-RTU Easy Master function was executed when the serial communications mode was not the Serial Gateway Mode)
    Các bác cao tay, !
    Chào bạn, bạn gửi chương trình của bạn lên mình tham khảo đươc không! Lúc trước mình có communication thằng cp1l với biến tần Rexroth rồi, nên mình nghĩ có thể giúp được bạn.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    5 lượt trong 4 bài viết
    Cảm ơn 2 bác đã phản hồi!
    Em không viết chương trình, em chỉ monitor vùng nhớ truyền thông và set các giá trị trong đó chứ k dùng lệnh MOV,
    Các chỉ dẫn về cài đặt em cũng đã thực hiện rồi
    Khi em set bit A640.00 lên 1 (bit này set lên để bắt đầu thực hiện truyền thông) thì cờ lỗi A640.02 dựng lên ngay, đồng thời word ghi mã lỗi D32352=4(tra tài liệu thì nó nói là The Modbus-RTU Easy Master function was executed when the serial communications mode was not the Serial Gateway Mode) trong khi em đã chuyển chế độ truyền trong setting là serial gateway rồi.
    Bác nào có chương trình mẫu có thể gửi luôn để em tham khảo được không ạ.

7. Bài viết của "nguyen1nghia_ac" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    5 lượt trong 4 bài viết
    Em không viết chương trình, em chỉ monitor vùng nhớ truyền thông và set các giá trị trong đó chứ k dùng lệnh MOV,
    Khi em set bit A640.00 lên 1 (bit này set lên để bắt đầu thực hiện truyền thông) thì cờ lỗi A640.02 dựng lên ngay, đồng thời word ghi mã lỗi D32352=4(tra tài liệu thì nó nói là The Modbus-RTU Easy Master function was executed when the serial communications mode was not the Serial Gateway Mode) trong khi em đã chuyển chế độ truyền trong setting là serial gateway rồi.

9. The Following 2 Users Say Thank You to nguyen1nghia_ac For This Useful Post:

Thành viên Mới
    Thanks
    3
    0 lượt trong 0 bài viết
    bạn nào có chương trình đọc thông số điện áp và dòng điện của động cơ trong truyền thông modbus rtu giữa Truyền thông PLC Omron với biến tần 3g3jx cho mình xin tham khảo với?

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    bạn gởi manual biến tần 3g3jx len mình xem mình test thử rồi up lên cho bạn

12. Bài viết của "tienkimlong" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    3
    0 lượt trong 0 bài viết
    http://www.mediafire.com/view/?2n3duxvjb0sswo3
    ĐÓ LÀ MANUAL BẠN, NHỜ BẠN XEM THỬ GIÙM MÌNH NHA.
    CÒN ĐÂY LÀ CHƯƠNG TRÌNH MÀ CHƯA CÓ PHẦN ĐỘC ĐIỆN ÁP VÀ DÒNG ĐIỆN: http://www.mediafire.com/?lvd932lkfqg27pa

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nguyen1nghia_ac Xem bài viết
    Cái này không có chương trình thì làm sao chạy được
    TRuyền thông CP1L và biến tần là truyền theo kiểu hỏi , trả lời ( theo phân phổi fam truyền )
    Vậy nếu không có chương trình và dùng lệnh mov thì sẽ không chạy được và bảo lỗi là đương nhiên
    - Đó là theo ý kiến của mình , mình đã chạy tốt với chương trình và funtion block của omron song chưa set trực tiếp
    Nếu có kết quả từ việc set thì chỉ giáo cho mình thêm nha

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Đánh dấu