Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    ^_^ mình đang tìm lại bản vb6, bản trên máy mình bị hư không cài được, bạn nào có link thì cho mình xin với (link bản cài nha, bản portable thiếu nhiều lắm) hi hi, nhân tiện bàn về vb6 nên mình xin luôn, mod thông cảm nhé
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0
    11 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi vohoaidanh Xem bài viết
    Kepware có hổ trợ 1 tool là ClientIce cung cấp cho bạn những activeX giúp liên kết với Kepsever, vào mục sample có ví dụ dùng VB 6.0 bạn thử cài vào đi. Dùng DDE sẵng có trong VB thì khó sử dụng lắm, phải chuyên lập trình mới được.

http://www.kepware.com/products/purc...et-toolkit.asp
    Bạn ơi đâu có download được đâu ko thấy bản cài nào?
    Mr.Boring !
    Email: Hidden Content
    Yahoo: Hidden Content

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    ^_^ kepware nó bán chứ hỗ trợ gì đâu, có giá trên web đó, bản demo chạy dc 1h thôi
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    HCMC
    Thanks
    0
    15 lượt trong 7 bài viết
    chào các bạn!
    mình thấy khi các bạn cài kepware vào là có vì dụ là sao dùng VB (6.0 hay VB.net) day đủ hết ra đó. có hướng dẩn lập trình hết luôn rồi. bạn chỉ việc tham chiếu các câu lệnh thôi. --> vô cùng đơn giản nếu bạn biết cách lập trình bằng ngôn ngữ Visual Basic (6.0 hay net)
    kepware thi liên kết với PLC bởi vì nó là OPC server --> nó cung cấp chuẩn kết nối PLC của các hảng khác nhau. khái niệm OPC server chắc các bạn trong lỉnh vực tự động không còn lạ lẩm gì.
    đối với thăng VB thì kepware là một server và VB là một client. cũng như các chương trình SCADA khác khi kết nối với kepware nó đều là client. chỉ khác là trong chương trình Scada đã có hổ trợ sẳn công cụ kết nói. còn trong VB thì nói chỉ hổ trợ dưới các lệnh cơ bản thôi.
    các bạn muốn tìm hiểu thì xem vidu của phần mềm có đầy đũ hết nhé!
    Mr DANG MINH THANH
    Phone: 0906828514
    E-mail: Hidden Content
    Gmail: Hidden Content
    Website: Hidden Content
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    0
    11 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hunter31887 Xem bài viết
    chào các bạn!
    mình thấy khi các bạn cài kepware vào là có vì dụ là sao dùng VB (6.0 hay VB.net) day đủ hết ra đó. có hướng dẩn lập trình hết luôn rồi. bạn chỉ việc tham chiếu các câu lệnh thôi. --> vô cùng đơn giản nếu bạn biết cách lập trình bằng ngôn ngữ Visual Basic (6.0 hay net)
    kepware thi liên kết với PLC bởi vì nó là OPC server --> nó cung cấp chuẩn kết nối PLC của các hảng khác nhau. khái niệm OPC server chắc các bạn trong lỉnh vực tự động không còn lạ lẩm gì.
    đối với thăng VB thì kepware là một server và VB là một client. cũng như các chương trình SCADA khác khi kết nối với kepware nó đều là client. chỉ khác là trong chương trình Scada đã có hổ trợ sẳn công cụ kết nói. còn trong VB thì nói chỉ hổ trợ dưới các lệnh cơ bản thôi.
    các bạn muốn tìm hiểu thì xem vidu của phần mềm có đầy đũ hết nhé!
    Bác có thể chỉ giúp em là lấy VD đó ở đâu ko ah vì em ko tìm thấy?
    Cám ơn bác.
    Mr.Boring !
    Email: Hidden Content
    Yahoo: Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    8
    14 lượt trong 9 bài viết
    Không có nút thank để thank bác hunter31887 cái nhỉ.

@Automation_plc : ah, vậy bác cài lại Kepware nhé, nhớ soi kĩ các option sẽ cài.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu