Đăng Ký
Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 44
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dohung Xem bài viết
    Chào bạn,hiện tại mình không tìm ra cái file đó nữa,xin lỗi ban nha,anh em nào trên diễn đàn có down file này thì up lên cho herok8 giùm nha.

chào anh! em down được link đó rồi. cảm ơn anh nhiều nhiều.
    chúc anh và mọi người vui vẻ và có nhiều bài hay để post lên cho ae điễn đàn cùng tham khảo.

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Đây là tài liệu hướng dẫn phần alarm login khá chi tiết share cho mọi người.
    http://www.mediafire.com/?8x04gszb2btt6p6

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    Mình nhớ là wincc flex có chức năng đọc lại receipt từ plc đó bạn, đọc được công thức và tên receipt luôn thì phải
    Hiện tại mình có 1 vấn đề thế này chưa giải quyết được.Gỉa sử mình sử dụng 10 recipe cho 10 sản phẩm khác nhau.Khi đã cấu hình wincc flexible,làm sao để có thể biết là máy đăng chạy recipe nào ? vì mình dùng 1 giải pháp khắc phục cho chuyện đó,nhưng không phải là tính năng hỗ trợ của wincc flexx,nên mình nghĩ sẽ có cách chình quy hơn.Mọi người ai đã làm rồi thì giúp nhé

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    Mình nhớ là wincc flex có chức năng đọc lại receipt từ plc đó bạn, đọc được công thức và tên receipt luôn thì phải
    Đúng rồi anh.
    Wincc flexible có hỗ trợ down và up load thông số recipe online trên HMI,và dữ liệu trên recipe sẽ tự lưu.Còn đọc tên recipe từ hmi lên plc thì mình chưa có thử.

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Nghệ An
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    [QUOTE=StupidHV;3502]

Àh ý mình bạn chưa hiểu đúng là Trend giúp theo dõi theo tg nhưng ở đây mình muốn làm 1 Report coi trực tiếp khi đang chạy Runtime khi có nhu cầu người sử dụng chĩ việc nhấn nút sẽ có xuất ra dạng hàng cột như excel cho mình theo dõi.Cái này có 1 project mẫu của siemen nhưng người ta add script visual basic vô.Mình muốn tham khảo thêm có cách nào khác không chứ VB script giờ chả còn nhớ gì mấy
    Chào bạn, bạn đã giải quyết được vấn đền này chưa, nếu rồi thì giúp đỡ mình tí nhé, mình cũng muốn xuất 1 file excel xem trực tiếp khi chạy runtime trên wincc, tức là mở cả 2 file wincc flexible và excel cùng một lúc, và có thể xem kết quả cập nhật trên excel(tuỳ ý đặt thời gian cập nhật dữ liệu có thể là 5s chẳng hạn) cùng trao đổi bạn nhé các bạn... cảm ơn bạn và diễn đàn nhiều
    - Electrycal my favorite -

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    chào các anh và các bạn, ai có project nò về alarm với reciep thì cho em xin tham khảo được không ạ, e cũng cố gắng mày mò mà mãi vẫn chưa ra được vấn đề. Hi vọng zô đây nhận được sự giúp đỡ của mội người, Thank all

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    Khi tạo recipe, sẽ có 1 option cho phép bạn gán vào đó một biến (tag). Biến này sẽ lưu số thứ tự của recipe đang được thực thi, như vậy chỉ cần đọc biến này về PLC là biết được nó đang chạy cái nào. Chúc bạn thành công ^^

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    [QUOTE=StupidHV;3502]

Àh ý mình bạn chưa hiểu đúng là Trend giúp theo dõi theo tg nhưng ở đây mình muốn làm 1 Report coi trực tiếp khi đang chạy Runtime khi có nhu cầu người sử dụng chĩ việc nhấn nút sẽ có xuất ra dạng hàng cột như excel cho mình theo dõi.Cái này có 1 project mẫu của siemen nhưng người ta add script visual basic vô.Mình muốn tham khảo thêm có cách nào khác không chứ VB script giờ chả còn nhớ gì mấy
    Trend có thể được dùng để hiển thị trạng thái của 1 tag trên PLC (Online Tag) và cũng có thể lưu trữ dữ liệu của tag này (Tag logging). Bạn xem thêm tài liệu phần tag logging là sẽ có câu trả lời thôi.

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    [QUOTE=nganha_tinhyeu;22583]
    Trích dẫn Gửi bởi StupidHV Xem bài viết

Chào bạn, bạn đã giải quyết được vấn đền này chưa, nếu rồi thì giúp đỡ mình tí nhé, mình cũng muốn xuất 1 file excel xem trực tiếp khi chạy runtime trên wincc, tức là mở cả 2 file wincc flexible và excel cùng một lúc, và có thể xem kết quả cập nhật trên excel(tuỳ ý đặt thời gian cập nhật dữ liệu có thể là 5s chẳng hạn) cùng trao đổi bạn nhé các bạn... cảm ơn bạn và diễn đàn nhiều
    Bạn có thể xuất dữ liệu ra 1 file csv hoặc text file txt. Sau đó vào Excel dùng chức năng Import Data từ text file để đọc dữ liệu về rồi cài thời gian tự động cập nhật cho Excel là OK ^^. Chúc bạn thành công.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Hôm nay bị chính cái recipe vật.Cuối cùng cũng xong nó.
    @hiennorules: khi nào xong , anh xin phép các bro viết bài hướng dẫn recipe liền,mới bị nó vật nên cũng hiểu nó rồi
    e cũng đang bị cái recipes này bó tay bó chân đây, a dohung có thể giúp e về cái recipes này trong wincc được không ạ? trong của nó tìm không ra recipes.
    thanks a trước

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu