Đăng Ký
Kết quả 1 đến 8 của 8

Hybrid View

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết

Exclamation Sưả giúp em bài toát S7_300 với

các anh xem giúp em bài toán này nha em viết 1 đoạn chương trình trên simatic rồi các anh sữa , mới bước vào PLC thôi. hi vọng được giúp đỡ
    file đây ạ: sua.rar
    thời gian gấp lắm mong anh em hãy quan tâm.
    Lần sửa cuối bởi soncdtvl, ngày 02-24-2013 lúc 02:04 PM.

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi soncdtvl Xem bài viết
    các anh xem giúp em bài toán này nha em viết 1 đoạn chương trình trên simatic rồi các anh sữa , mới bước vào PLC thôi. hi vọng được giúp đỡ
    file đây ạ: sua.rar
    thời gian gấp lắm mong anh em hãy quan tâm.
    Bạn nêu rõ quy trình, mọi người sẽ dễ dàng giúp bạn hơn.

3. Bài viết của "chauvinhloi" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết

Smile

Vâng đây là yêu cầu bài toán
    Nhấn nút Start băng tải hoạt động, băng tải đưa chai đến vị trí rót bia cảm biến 1 phát hiện có chai băng tải dừng khi băng tải dừng thì van1 bắt đầu xả cảm biến 2 phát hiện nước đầy chai thì van1 đóng lại đồng thời băng tải hoạt động lại chai bia tiếp tục chạy dến vị trí đóng nắp, khi đến vị trí đóng nắp chai cảm biến 3 phải hiện băng tải dừng đồng thời đồng thời van 3 có điện đẩy xylanh xuống và van 4 mất điện đẩy xylanh lên( khoang 3s thi day xylanh len), khi đóng nắp chai xong băng tải đưa chai vào thùng chứa khi đủ 5 chai thì đèn báo sáng..(em thấy mình bị vướng ở chổ counter đến đủ 5 chai thì đèn sáng ở chổ này dùng chuyển đổi BCD chuyển từ số BCD sang số nguyên giá trị được lưu vào MW1. Sau đó lệnh so sánh sẽ so sánh MW1 với 5, nếu bằng 5 thì đèn báo đầy thùng sáng) nhưng lên chuyển đổi em k biết rõ xin mấy anh giải thích giúp
    đây là file ạ
    sua.rar
    Lần sửa cuối bởi soncdtvl, ngày 02-25-2013 lúc 08:25 AM.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    BCD dưới 10 thì không cần chuyển đổi, so sánh thẳng luôn ^_^ (dưới 10 thì bcd hay hex hay decimal đều giống nhau hết)
    HỌC, HỌC NỮA, HỌC MÃI,HỌC HẾT LỚP BẢY THÌ NGHỈ
    Hidden Content

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ncrazy Xem bài viết
    BCD dưới 10 thì không cần chuyển đổi, so sánh thẳng luôn ^_^ (dưới 10 thì bcd hay hex hay decimal đều giống nhau hết)
    chương trình em đã viết xong rồi( đã chạy) còn phần WinCC thì cũng xong nhưng mà nó chưa chạy, thứ 6 này em nộp bài rồi.Nếu anh nào ở TP.HCm thì nhín chút thời gian chỉ giúp em em sẽ đến chỗ mấy anh, cảm ơn mấy anh nhiều!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi soncdtvl Xem bài viết
    chương trình em đã viết xong rồi( đã chạy) còn phần WinCC thì cũng xong nhưng mà nó chưa chạy, thứ 6 này em nộp bài rồi.Nếu anh nào ở TP.HCm thì nhín chút thời gian chỉ giúp em em sẽ đến chỗ mấy anh, cảm ơn mấy anh nhiều!
    Em gặp vấn đề j thì post lên, wincc rất dễ. chứ ai cũng có việc thời gian đâu gặp gỡ các kiểu ~

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    em rối ở chổ là thiết lập thuộc tính cho các đối tượng băng tải,cảm biến =>làm cho chạy được đây là ảnh bài làm của em anh.jpg
    em nghỉ sẽ k mất nhiều thời gian, em nghỉ chỉ cần 30' để em hỏi, nếu anh nào rãnh mong giúp đỡ em,cảm ơn nhiều ạ
    Lần sửa cuối bởi soncdtvl, ngày 02-27-2013 lúc 10:38 AM.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Bài của em cũng nhiều vấn đề đấy nhé.
    Tối cũng rảnh nên nếu em ở gần Tân Bình thì kiếm quán coffee nào đó ở đoạn Hoàng Hoa Thám, a sẽ chỉ cho ^^
    contact đã inbox.
    Lần sửa cuối bởi ermine, ngày 02-27-2013 lúc 02:11 PM.

Đánh dấu