Đăng Ký
Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Kết quả 71 đến 80 của 80
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    Sau một hồi ... PC Access biến mất và không cài được nữa, nó bảo phải unistaller V4.0 STEP 7 MicroWIN SP9 và V2.0 S7-200 Explorer / Đang phân vân có nên vọc nữa không, hi hi

.......................................
    Không vọc - không được
    Quyết định gỡ cả 2 thằng để cài PCA. Cài từ bản PCA V1.0.0 đến V1.0.6 không có bản nào là không bị lỗi đó để mà cop nữa bác à
    Lần sửa cuối bởi kienplc, ngày 08-23-2012 lúc 12:07 PM.
    Giao lưu nhé KIẾN VÀNG KÝ SỰ email: Hidden Content

2. Bài viết của "kienplc" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    124 lượt trong 97 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi uocnghean Xem bài viết
    Dear All !

Mình đang kết nối S7-200 với WinCC 6.0 qua PC access nhưng gặp trục trặc như sau:
    Khi chọn File->chọn Import Symbols trên PC Access,các tag sẽ tự động add . Sau đó Test Client. Nếu đã liên kết được thì sẽ báo “Good” nhưng làm mãi mà Quality vẫn là “Bad” ( như hình đã gửi ) => Nên không kết nối được ạ!
    Mình mới tiếp xúc nên rất " gà " !
    Mong anh em giúp đỡ ạ!
    Chân thành cảm ơn !

bác có thể tham khảo mình kết nối PC access với wincc flexible có thể phần nào giúp bác hiểu thêm

Thành viên cấp 3
    Thanks
    16
    9 lượt trong 8 bài viết
    Mình có video hướng dẫn kết nối 200 với Wincc qua Pc Access, bạn tham khảo nha, mới vọc nên còn gà, hihi.

Hãy chia sẽ để được học hỏi nhiều hơn.

5. Bài viết của "nguyenninh" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    sẳn mục wincc này và opc
    cho mình hỏi các bác nào làm kết nối giửa wincc v11 và opc server chưa
    ở đây cụ thể là S7-200 PC Acces hoặc bất kỳ opc server hảng nào
    tình hình là mình cài ok wincc v11 sp2 nhưng mình kết nối với con s7-200 phải thông qua S7-200 PC Acces ,nhưng khi mở wincc v11 lên chọn kết nối là opc nhưng mà không thấy PC Acces hoặc bất kỳ phần mềm opc server nào cả ,dù máy mình cài tới 3 phần mềm opc server
    và lạ một điều là khi mình dùng wincc flexible 2008 sp3 chọn kết nối opc thì thấy S7-200 PC Acces .nhưng mà wincc 11 không nhìn thấy S7-200 PC Acces này
    mình hết hiểu luôn
    các bác nào làm opc cho wincc v11 thành công mình với

Thành viên cấp 9
    Thanks
    22
    tình hình là mình kết nối ok phần mềm WINCC V11 PRO với plc s7-200 qua S7-200 PC Access và cả con omron cp1l qua omron opc server
    hì hụt 2 ngày trời cài tới cài lui phần mềm wincc v11 ,cuối cùng nó củng cho mình kết nối ok qua giao thức opc server
    vậy là có cái phần mềm hay nghiên cứu nửa rồi ..hi..hi
    mình sẻ nghiên cứu và thử khoản 1 tuần ,mình sẻ quay vài đoạn vidieo up lên anh em tham khảo và khám phá phần mềm pro này
    phần mềm pro này mình nghỉ nó là sự lựa chọn cho các ứng dụng scada mạnh mẻ trong thời gian tới ,nên anh em chuyển qua học từ từ là vừa để bắt kịp công nghệ mới
    Lần sửa cuối bởi daocongdabl, ngày 10-03-2012 lúc 02:13 AM.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    20
    9 lượt trong 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenninh Xem bài viết
    Mình có video hướng dẫn kết nối 200 với Wincc qua Pc Access, bạn tham khảo nha, mới vọc nên còn gà, hihi.

Rất hay, ví dụ đơn giản nhưng là sự kết nối tổng hợp của winCC, microwin và PC access.

Thành viên cấp 2
    Thanks
    29
    8 lượt trong 8 bài viết
    Các ví dụ của mấy bạn rất hay. Tuy cơ bản nhưng quan trọng

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    để kết nối wincc với plc s7-200 thì chỉ cẩn cài PC access thui hả các bác. có bác nào só tài liệu hướng dẫn chi tiết về wincc ko.up cho e với. e mới tìm hiểu nên ko biết gì nhiều. cảm ơn nha!

11. Bài viết của "manhcuong_haui" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    2 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    cái này không riêng win 7 bị mà cả win xp cũng bị luôn
    cách giải quyết như sau:
    trước tiên bạn cài PC Access V1.0 và thử chạy ok sau đó copy thư mục bin của PC Access V1.0 trong ổ c bỏ qua ổ d
    sau đó cài PC Access sp4 hoặc sp6 vào máy tính lúc đó bảo bạn phải tháo PC Access V1.0 ra khỏi máy tính ,thì tiến hành tháo PC Access V1.0 ra xong và cài PC Access sp6 vào ,khi cài xong PC Access sp6 xong cũng copy thư mục bin của PC Access sp6 qua ổ d
    mở PC Access sp6 cho chạy sẻ báo lổi ,lúc này copy thư mục bin PC Access V1.0 lúc nảy bỏ trong ổ d dàn đè lên thư mục bin PC Access sp6 trong ổ c hiện tại ,sau đó mở PC Access lên chạy sẻ ok .nhưng chưa xong đâu tiếp tục copy thư mục bin PC Access sp6 lúc nảy bỏ trong ổ d và dán vào thư mục bin PC Access sp6 trong ổ c hiện có ,mọi việc là xong chạy ok

đừng hỏi tại sao như vậy có trời mới biết ,tôi cũng bị như vậy và xử lý kiểu đó trên nhiều máy rồi điều cho kết quả ok
    Có một cách đơn giản hơn chút khi bạn cài Trên Win7-64bit đó là bạn cài MicroWin V4.0 SP9 để lập trình và kết nối được với PLC S7-200 OK rồi thì việc còn lại bạn chỉ cần cài PC Access V1.0 SP1 thôi thì nó vẫn hoạt động tốt
    Vì phần OPC nó đã có trên MicroWin V4.0 SP9 rồi!
    Good luck

Thành viên cấp 1
    Thanks
    10
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi ngdnhanbk Xem bài viết
    Hy vọng giúp được mọi người :-bd

a ơi a có làn bài nào về bình trộn k anh! có gửi video em với ạ! e cám ơn a rất nhiều ! [email protected]

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678

Đánh dấu