Em có vấn đề thế này mong các bác giải đáp giùm, hiện tại là s7 1200 ra đời và nó là một sự thay thế tốt cho em s7 200, tuy nhiên đây có phải là một nhược điểm và cách khắc phục ?

Như các bác biết các hệ thống máy nhỏ đời cũ sài em s7 200 tuy nhiên khi cần phải thay thế em 200 (hư hỏng vv..) này thì giá thành so với s1200 là mắc hơn rất nhiều. Vì vậy giải pháp là thay vì mua 200 thì sẽ chọn 1200, chấp nhận việc phải bỏ lun bộ module (nhiệt, mở rộng vv...) đi kèm theo em 200, Nhưng cái đó em vẫn không quan tâm lắm mà điều em quan tâm là bỏ lun cả màn hình (hmi) thì hơi bị... vì Hmi có giá khá chát, và vấn đề đặt ra là cần tận dụng lại các hmi của hệ thống cũ, nhưng vấn đề phát sinh là các hmi đời cũ này thậm chí là ngoại trừ (dòng hmi kp của siemen mới ra dùng cho S7 1200) thì em chưa thấy hmi của các hãng như Proface, Omron ... cho phép khai báo kết nối với em S7 1200 này ? Xin hỏi các bác là vấn đề này xử lý sao ah? Hay đây là một nhược điểm của S7 1200 lun, vì những màn hình đời cũ của Siemen như OP,TP ... cũng không thấy nói về khả năng kết nối với em S7 1200 trong những phiên bản soft update mới ra.