Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Cần mọi người giúp đỡ về WINCC 7.0 SP2 !

Hi all,

WINCC 7.0 của mình khi chạy runtime thì báo là disconnted PLC ( by TCP/IP) , mặc dù ra ngoài DOS mình vẫn thấy ping được các PLC này . Hiện tại mình kiểm tra thì thấy cấu hình địa chỉ của các PLC trong WINCC thì vẫn bt , không biết nguyên nhân do đâu ?

Các member nào biết về lỗi này giúp mình với !

Thanks and regards !

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    61 lượt trong 46 bài viết
    Ping là bạn access vào PLC trực tiếp từ Windows còn lỗi trên là lỗi không kết nối WinCC với PLC. Hai vấn đề này hoàn toàn khác nhau. Cái này là lỗi do bạn đã làm gì đó trên WinCC, bạn vào kiểm tra lại. Hiện tại máy mình không có WinCC cài trên máy nên không thể hướng dẫn cho bạn được, bạn ở đâu, nếu ở sài gòn thì mình có thể giúp cho

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dienkhung Xem bài viết
    Ping là bạn access vào PLC trực tiếp từ Windows còn lỗi trên là lỗi không kết nối WinCC với PLC. Hai vấn đề này hoàn toàn khác nhau. Cái này là lỗi do bạn đã làm gì đó trên WinCC, bạn vào kiểm tra lại. Hiện tại máy mình không có WinCC cài trên máy nên không thể hướng dẫn cho bạn được, bạn ở đâu, nếu ở sài gòn thì mình có thể giúp cho
    Hi dienkhung,

Cảm ơn vì sự giúp đỡ nhiệt tình của bạn , rất tiếc mình lại ngoài Hà Nam nên không có cơ hội nhờ bạn giúp mình trực tiếp.
    Cùng 1 project này, mình đem qua máy tính khác cài PCS7 full ( do máy cấu hình cao) với bản WINCC 6.0 thì chạy ok , máy mình cài một mình WINCC 7.0 ( vì chẳng xin đâu được bộ 6.0 :D). Mình chỉ setting lại computername và chọn cạc TCP/IP để chạy trên máy mình , nhưng trong WINCC vẫn báo lỗi là không connect được .

Vậy vấn đề nó nằm ở chỗ nào bạn nhỉ ?

Thanks and regards !
    Lần sửa cuối bởi vananhtuan85, ngày 03-14-2013 lúc 05:45 PM.

Đánh dấu