Đăng Ký
Trang 6 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 215
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nhoclong0811 Xem bài viết
    dạ,đề tài của cô em cho là tim hiểu về khối phat xung của S7 300,mà em thì chưa bjt j về nó hết,hj,a có thể cho e biết là dòng 300 là j vậy anh,với dùng modul thj phát thế nào à,có tài liệu thì cho em xin vs ạ
    Dòng CPU 300C là những dòng như CPU 312C, 313C,... cũng vấn là PLC S7-300 thôi em. Nhưng đặc trưng là tích hợp phần Phát xung và đếm xung trên thân CPU luôn.

Em giờ xác định lại vấn đề với cô em là: " CÔ muốn gì? Ý CÔ sao? CÔ thích em làm gì?" :D :p hehe. Đùa xíu thôi em hỏi cô em là cô muốn em phát xung tần số bao nhiêu HZ để chọn lựa nên dùng dòng CPU 300C tích hợp phát xung hay là phải dùng module phát xung rời.

- Đây là vấn đề quan trọng vì nó sẽ khác nhau đó em.

" Hãy nhận ra con đường mình sẽ đi thì em sẽ đi nhanh"
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    Trích dẫn Gửi bởi YeuPLC Xem bài viết
    Các anh trong diễn đàn ơi, em đang nghiên cúư về lập trình khối OB và FB, nhưng chưa biết làm thế nào. Em đựoc biết khi mình tạo ra khối DB này , thì khối này bao gồm một số biến do mình khai báo ở đây vậy khi sủ dụng nó thì mình làm thế nào ạ, và có thể dùng Khối FB và DB khi nào vậy các anh.
    Chức năng của DB có nhiệm vụ gì à. xin lỗi em hơi gà.Em đã tham khảo qua một số chương trình viết trên S7 họ sử dụng rất nhiều khối FB và DB.
    http://plcvietnam.com.vn/showthread.php?t=582

Tham khảo tại đây nha bạn. Đã nói nhiều và có hướng dẫn rồi.

Chúc thành công
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    a có thể cho e bít là thường thì mình dùng xung bao nhju HZ là phổ biến ạ,nếu là dòng 300C thì cách phát xung nó là như nhau,vậy e nên tìm hiếu loại dc rùi ^^,còn dùng modul thì có lẽ e cũng mún bjt lun,để hỗ trợ đầy đủ cho những điều cô yêu cầu em ,thanks a giúp đỡ e ,a nào bít giúp em lun nha

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    a có thể cho e bít là thường thì mình dùng xung bao nhju HZ là phổ biến ạ,nếu là dòng 300C thì cách phát xung nó là như nhau,vậy e nên tìm hiếu loại dc rùi ^^,còn dùng modul thì có lẽ e cũng mún bjt lun,để hỗ trợ đầy đủ cho những điều cô yêu cầu em ,thanks a giúp đỡ e ,a nào bít giúp em lun nha
    Với dòng 300C thì bạn có thể phát tới 10KHz đến 20Khz.
    Còn với module thì bạn có thể phát cao hơn nhiều và tất nhiên với module thì tiền nhiều hơn - không phù hợp với sinh viên vì phần giá cả. Nếu có giáo viên hoặc hỗ trợ từ doanh nghiệp thì quá ok.
    Còn lại bao nhiêu là phổ biến thì tuỳ mục đích chứ không thể hỏi câu " hôm nay em nên ăn gì?"
    hãy tự tìm cái mình muốn đi rồi hỏi người khác đừng hỏi là " tôi là ai?"
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Thành viên cấp 4
    Thanks
    17
    89 lượt trong 75 bài viết

làm thế nào để khóa 1 khối OB,FC,FB để người khác không xem dc nội dung

mình thấy trong 1 số project người ta khóa các khối OB,FC,hay FB lại, mình không thể nào đọc được nội dung trong các khối này. Có ai biết làm cái này không, chia sẽ cùng mọi người

Thành viên cấp 7
    Đang ở
    HoChiMinhCiTy
    Thanks
    7
    43 lượt trong 37 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hotronghieu Xem bài viết
    mình thấy trong 1 số project người ta khóa các khối OB,FC,hay FB lại, mình không thể nào đọc được nội dung trong các khối này. Có ai biết làm cái này không, chia sẽ cùng mọi người
    Cách đơn giản nhất là sử dụng tính năng Know how protect,sau khi viết xong 1 hàm,bạn tạo ra 1 file soure,mở file đó lên sau đó điền "Know how protect" vào file code đó.
    Cách này chỉ làm cho vui,vì người ta cũng phá rất dễ dàng,chưa tới 5 giây.hi

Hãy luôn là chính mình.
    Mail :Hidden Content

hongminhbv
    Guest
    Em cũng đang quan tâm vấn đề này
    em đang lập trình cho một dự án nhỏ dùng s7-300 mong các anh có kinh nghiệm chỉ giúp
    cám ơn nhiều

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    mọi người cho em hỏi cái bản tiếng việt chức năng các hàm trong thư viện này ở mục nào vậy,nếu ai có port lên em xin lại với
    http://www.mediafire.com/?0n6t9euhbxsys3y đây là bản EN của thầy Hiếu

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    vậy là mình mún tạo xung là mình phải viết chưng trình hả anh,chứ ko phải là mình tùy chỉnh ở trên cục PLC ha

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    vậy là mình mún tạo xung là mình phải viết chưng trình hả anh,chứ ko phải là mình tùy chỉnh ở trên cục PLC ha
    Bạn nghĩ PLC đâu phải nói module là bạn lôi ra rồi nhả là thành chương trình =P~ =P~ nếu vậy thì ngon quá rồi. ^^ mọi thứ chỉ là phần cứng một phần còn lại là do bạn lập trình thôi chứ. Thân chào
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Trang 6 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 4567816 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu