Đăng Ký
Trang 12 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 215
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    3
    4 lượt trong 4 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi duybeo Xem bài viết
    giúp đỡ em phần khai báo các I,Q trong S7 300 cpu314 với. em không khai báo ngay từ đầu nên bây giờ chẳng biết làm lại thế nào nữa. em viết chương trình dạng STL.mà khi đưa sang Wincc để giám sát cũng khong thành công
    Bạn vào Step7 Manager\Bài bạn đang viết\ Option\symbol table\ bạn khai báo trong đó xong và save lại. vậy là bạn đã khai báo xong. trong quá trình làm phát sinh thêm I/0 nũa thì chúng ta cũng vào đó và khai báo thêm. Nhưng nhớ khi khai báo xong phải save lại thì bên chương trình mới hiểu.
    [IMG][/IMG]
    Đam mê, nghiên cứu và học hỏi>>>>> bạn sẽ thành công>>>>>>
    sydinh 0909568353

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 3 bài viết
    a Hiếu cho e hỏi cái.e đọc tài liệu về ngắt nhưng thấy ít nói đến ngắt phần cứng.e cũng chưa hiểu về ngắt lắm.ví dụ e mún khi xảy ra sự cố thì hệ thống bị dừng lại, giả sử bít báo sự cố là I 0.0 chẳng hạn.e phải lám thế nào ạ?e vào interrup trong cpu nhưng ko làm gì đc cả

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    MỌi người cho mình hỏi.Về cách sử dụng khối FB41+43,đầu ra của FB43 là ở dạng xung.Còn đối tượng cần điều khiển lại có đầu vào ở dạng analog(ví dụ điện áp 0 V-10 V).THì khi nối đầu ra của FB43 vào đầu vào đối tượng thì có đc không nhỉ.Và khối FB43 xuất ra module nào vậy.Cách lấy đầu ra khối FB43.Ai biết chỉ dùm mình với.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi josbatu Xem bài viết
    a Hiếu cho e hỏi cái.e đọc tài liệu về ngắt nhưng thấy ít nói đến ngắt phần cứng.e cũng chưa hiểu về ngắt lắm.ví dụ e mún khi xảy ra sự cố thì hệ thống bị dừng lại, giả sử bít báo sự cố là I 0.0 chẳng hạn.e phải lám thế nào ạ?e vào interrup trong cpu nhưng ko làm gì đc cả

Không phải cái nào cũng có ngắt phần cứng OB40 và có thể gọi OB40 mà I/O đó phải có chức năng ngắt phần cứng như trong màu đỏ đó. Và cái này khi mua thì bạn hỏi bên đó mua module có chức năng ngắt phần cứng - phải nói rõ nhé không về làm không ra đừng đổi lỗi tư vấn vì khách hàng mua hàng hoặc lập trình viên nghĩ lập trình tốt thì cần gì tư vấn.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    Trích dẫn Gửi bởi doquangthien Xem bài viết
    MỌi người cho mình hỏi.Về cách sử dụng khối FB41+43,đầu ra của FB43 là ở dạng xung.Còn đối tượng cần điều khiển lại có đầu vào ở dạng analog(ví dụ điện áp 0 V-10 V).THì khi nối đầu ra của FB43 vào đầu vào đối tượng thì có đc không nhỉ.Và khối FB43 xuất ra module nào vậy.Cách lấy đầu ra khối FB43.Ai biết chỉ dùm mình với.
    Thiết bị của bạn có thể đọc và xử lý dạng xung không thì mới được? Ví dụ một số thiết bị có thể vừa đọc được analog vừa đọc được dạng xung thì quá tốt.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    Trích dẫn Gửi bởi doquangthien Xem bài viết
    Thiết bị của bạn có thể đọc và xử lý dạng xung không thì mới được? Ví dụ một số thiết bị có thể vừa đọc được analog vừa đọc được dạng xung thì quá tốt.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    432
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

cả nhà cho hỏi tí chức năng khối SFB25 và SFB53

ai có tài liệu về 2 khối này cho mình xin vs.thanks nhieu

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Không phải cái nào cũng có ngắt phần cứng OB40 và có thể gọi OB40 mà I/O đó phải có chức năng ngắt phần cứng như trong màu đỏ đó. Và cái này khi mua thì bạn hỏi bên đó mua module có chức năng ngắt phần cứng - phải nói rõ nhé không về làm không ra đừng đổi lỗi tư vấn vì khách hàng mua hàng hoặc lập trình viên nghĩ lập trình tốt thì cần gì tư vấn.
    thầy H ơi em hỏi chút là ngắt cứng em không có PLC thực. em làm mô phỏng thì em lấy trong OB1 làm 1 cái bật tắt đèn đơn giản thui. sau đó em khai báo OB40 là khi vào OB40 sẽ reset hết các biến trong OB1
    cấu hình cứng em lấy CPU314-C2DP. modul I/O có ngắt cứng, và có hỗ trợ khối OB40 ngắt cứng, em tích cực cho ngõ vào I0.0
    khi em thực hiện mô phỏng thì ko thấy hiện tượng gì xẩy ra.
    thầy cho em hỏi là cái ngắt cứng này có mô phỏng được không và nếu được thì em làm có sai chỗ nào không thầy.

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    http://www.mediafire.com/?0d7fyi57ba3x4t8

Trong đó mình có file giới thiệu về khối hàm và cách sử dụng. Đây cũng mới chỉ là những code ứng dụng nhỏ để làm lên một Project và tuy các bạn xây dựng để làm cho phù hợp. Mình lưu dưới dạng LIBRARY lên các bạn mở trong Step 7 bằng chế độ LIBRARY.
    Thân chào
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

hongminhbv
    Guest
    Cám ơn bác hiếu nha như vậy là đủ rồi
    theo cách của em thì mấy ứng dụng cần dùng đến DB thì nên đưa chương trình về dạng cơ bản nhất có thể
    sau đó dùng các khối DB có sẵn trong các trương trình ví dụ của hãng Siemens ( download trên trang của hãng ) rồi làm là nhanh nhất
    Đây chỉ là chiêu của mình thôi mong mọi người góp ý thêm

11. Bài viết của "hongminhbv" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Trang 12 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu