Đăng Ký
Trang 14 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 215
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,085 lượt trong 567 bài viết
    Về giải pháp tạm thời thì có thể miêu tả cho bạn như sau: Coi lại đã viết đúng cấu trúc chưa. Vì theo bạn miêu tả khi download FC của bạn xuống thì bị lỗi. Còn không phải cứ lỗi là lấy OB82 ra thì hết lỗi phải coi xem bị lỗi thế nào. Bạn nên coi lại cấu trúc của con PLC 300 của bạn hỗ trợ những gì và coi kỹ buffer lại để hiệu chỉnh là ok.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    Trích dẫn Gửi bởi anhlv.ddt Xem bài viết
    code bác Hiếu viết bằng SCL thì phải, nếu đúng như dohung nói dùng lệnh để lock thì hoàn toàn có thể unlock được, nhưng unlock ra để làm gì nhỉ? học bác ấy ý tưởng là được rồi
    hồi hôm có học viên nói là code STL người ta đọc không hiểu ^^ mình bảo lấy code ra mình đọc cho coi xong cái hết dám nói " viết code STL để người ta đọc không hiểu". Code viết là ý tưởng nhưng chỉ cần miêu tả quy trình thì mình có thể hỗ trợ viết code lại hay modify hệ thống có sẵn cho đỡ cực. LAD là dành cho bắt đầu học cho đỡ ngán STL nhưng nâng cao cũng không sử dụng STL mà chỉ cần hiểu và modify là ok. CÒn lại viết code theo tư duy lập trình thì phù hợp hơn. Nhưng để giữ lại và bảo mật quyền riêng tư thì pha code + "chiêu". ^^ Còn lại ai cũng hiểu những điều không cần nói ra vì chúng ta là những người " châu á cầm đũa".
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Thành viên cấp 4
    Thanks
    0
    49 lượt trong 35 bài viết
    ^_^ bảo mật thì cứ làm ngôn ngữ cấp cao như cfc, scl rồi dịch thành nguyên 1 khối thì không ai đọc được đâu, nhớ xóa file nguồn đi là được

Thành viên cấp 3
    Thanks
    10
    9 lượt trong 8 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Thời gian 2 năm, 10 tháng/năm, 20 ngày/tháng, 16 giờ/ngày. Để khoá function thì có tool thực hiện chuyện này nhưng bây giờ mình không sử dụng Tool để khoá nữa mà mình viết luôn code khi code xong thì cũng khoá function.

Mà cuộc đời cũng ngang trái học thì lâu mà đem kiến thức đó đi dạy thì chỉ vài khoá học thì cũng gần như giải quyết những cái mất trong thời gian đó. ^^
    Anh Hiếu có thể share tool khóa đó được ko? Viết code rồi khóa là sao anh. Code dưới dạng ngôn ngữ STL ỏ SCL...

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    Viết code rồi khóa là sao anh
    Là sao là sao?!!!! trong file có ghi hướng dẫn sử dụng. Các bạn xài thôi chứ tôi không muốn các bạn chỉnh sửa. Còn lại thích thì tự viết lại. Chỉ share ứng dụng chứ không thể share source bạn không hiểu câu đó hả. Miễn sao là xài được theo đúng như mô tả là được rồi. Không ép bạn mà. Và các bạn có thể tự viết lại.

P/S: Nhiều khi mấy bạn có tự nhận thấy một điều muốn chia sẻ thì làm ơn chia sẻ đi, hỗ trợ người khác đi rồi muốn gì thì sẽ có người giúp chứ ngồi không mà cái gì cũng muốn. Kỳ lạ thật. Cái gì cũng có giá của nó chứ. Đúng không? Share to be share?!
    Lần sửa cuối bởi tran_hieu0983, ngày 05-08-2012 lúc 01:56 PM.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Thủ Đức - TP Hồ Chí Minh
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Anh Hiếu ơi, cho em hỏi anh chút xíu.

Em muốn tìm hiểu về S7-300 mà có chỗ em vẫn chưa có hiểu được, sự khác nhau giữa FB và FC. Anh có thể giúp em hiểu rõ hơn về vấn đề này được không ạ..! Em cảm ơn anh rất nhiều

khanh my
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ngovannam1989 Xem bài viết
    Anh Hiếu ơi, cho em hỏi anh chút xíu.

Em muốn tìm hiểu về S7-300 mà có chỗ em vẫn chưa có hiểu được, sự khác nhau giữa FB và FC. Anh có thể giúp em hiểu rõ hơn về vấn đề này được không ạ..! Em cảm ơn anh rất nhiều
    Ý kiến của mình là như thế này:
    FC: đây kà khối chức năng, có dạng như chương trình con: FC1 -> FCn
    FB: ngoài việc tạo chương trình con như khối FC, FB củng tạo đc chương trình con như khối FC đi kèm với khối dử liệu DB (cá biệt)
    cá biệt: chỉ tập trung trong khối FB đi kèm với nó
    DB: khối dử liệu: có 2 loại
    + DB chia sẻ
    + DB cá biệt

Little PLC

Đang ở
    Thanks
    257
    Về khối FB, FC thì Khanhmy đã trình bày vậy là khá ổn rồi, tuy nhiên bổ sung thêm một xíu là dữ liệu tham số của FB có thể truy cập và đưa hiện thỉ trạng thái nếu muốn còn FC thì không làm được. Và FB còn có một số tích năng về ngôn ngữ lập trình mà FC không có được.

Thân chào
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    em có 3 bài toán cùng 1 project,bây giờ muốn tạo chương trình con cho 3 bài đó thì làm kiểu gì ạ?
    và cách gọi chương trình của mỗi bài như thế nào ạ?ai biết về cái này thì thử viết 1 project cho em dễ hiểu được không?em lập trình trên s7-300
    rất mong mọi người chỉ bảo.

Thành viên cấp 4
    Thanks
    12
    16 lượt trong 14 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi khuchuong Xem bài viết
    em có 3 bài toán cùng 1 project,bây giờ muốn tạo chương trình con cho 3 bài đó thì làm kiểu gì ạ?
    và cách gọi chương trình của mỗi bài như thế nào ạ?ai biết về cái này thì thử viết 1 project cho em dễ hiểu được không?em lập trình trên s7-300
    rất mong mọi người chỉ bảo.
    chào anh, anh làm dự án hay chỉ làm vi dụ. anh cần up yêu cầu ntn lên thì mới có hương mà giúp chứ. chỉ nói như vậy thì chỉ có thể nói chung chung cho anh. không thể giúp nhiều được.

Trang 14 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu