Đăng Ký
Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Vấn đề mô phỏng với Step 7 ???

Các bác cho em hỏi ngu 1 tý. Em có học lập trình PLC S7 300 và phải làm đồ án về lập trình thang máy với giao diện viết bằng Visual Basic 6.0, nghe nói là giao tiếp phải dùng prodave. Các bác cho em hỏi là prodave là j ?nó thực hiện cái j mà giao tiếp được. Hay là tự cái Step 7 với VB nó mặc định kết nối với nhau. Giả sử giờ em không dùng VB mà dùng C# để thiết kế giao diện thì có giao tiếp được không ??? Cám ơn các bác trước nhé.

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Không bác nào giúp em à ??? Hix

dinhtan
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi caothutudong Xem bài viết
    Không bác nào giúp em à ??? Hix
    Bạn post bài thì cũng cần phải có thời gian để các Mod hoặc Smod và adm có thời gian mới giúp bạn được chứ.Bạn dùng VB hay C++ thì dùng 1 loại thôi không lại xung đột với nhau.Khuyến cáo dùng VB
    prodave mời bạn xem tài liệu sau https://docs.google.com/viewer?a=v&q...fZBHmRi9fZMgfw

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Bác ơi, ý của em là muốn chỉ dùng mỗi C# thôi ý. Không biết có được không nhỉ ???

dinhtan
    Guest
    Bác ơi, ý của em là muốn chỉ dùng mỗi C# thôi ý. Không biết có được không nhỉ ???
    prodave bạn phải tải phần mềm này về rồi setup nó lên rồi chuyển qua VB hay C# bạn thấy cái nào mà bạn thành thạo và làm tốt thì để. Theo mình thấy thường prodave đi với VB

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em chưa làm bao giờ nên mù tịt, chả có kiến thức tí j. Bác nào có cái ví dụ dễ dễ cho em xin cái. Hix.

dinhtan
    Guest
    Em chưa làm bao giờ nên mù tịt, chả có kiến thức tí j. Bác nào có cái ví dụ dễ dễ cho em xin cái. Hix.
    Mình cũng không có ví dụ nào.Chờ adm và mấy anh pro thôi

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em thấy cũng đúng. Em muốn học mà trả biết bắt đầu từ đâu. Ai cho 1 bài tiêu đề bước đầu bước vào PLC. Cần những gì, học gì và làm ntn để bọn em hiểu vs. Đọc mấy anh viết bài 10 phần hiểu 1

Thành viên cấp 3
    Thanks
    3
    2 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi datbeoyb Xem bài viết
    Em thấy cũng đúng. Em muốn học mà trả biết bắt đầu từ đâu. Ai cho 1 bài tiêu đề bước đầu bước vào PLC. Cần những gì, học gì và làm ntn để bọn em hiểu vs. Đọc mấy anh viết bài 10 phần hiểu 1
    Nếu không biết mà cũng không có khả năng nghiên cứu nên nhờ ai đó chỉ dạy trực tiếp, rất hiệu quả mà tiết kiệm time
    Học .học nữa, học mãi...
    Phạm Thị Hồng
    CDK2 @@Hidden Content Hidden Content

Đánh dấu