Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17

Chủ đề: WinCC và win8

Thành viên cấp 3
    Thanks
    3
    2 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dinhthucdcn Xem bài viết
    các bác cho e hỏi muốn kết nối wincc với step 7 qua mạng industrial ethernet e phải làm thế nào e đang ôn thi mong các bác chỉ dùm .
    mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người e xin cảm ơn
    Ý ccuar bạn này, connect wincc với PLC qua chuẩn ethernet fai không? PC chạy wincc, kết nối qua card ethernet, kết nối qua ethernet của PLC, để điều khiển và giám sát ? bạn làm thật hay chỉ lý thuyết
    Học .học nữa, học mãi...
    Phạm Thị Hồng
    CDK2 @@Hidden Content Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    61 lượt trong 46 bài viết
    [QUOTE=dinhthucdcn;33786]
    Trích dẫn Gửi bởi dienkhung Xem bài viết
    e đang ôn thi đề ra yêu cầu phải làm vậy b chỉ e cách kết nối giữa 2 phần mềm đó dc k
    Được thì làm đi, hỏi chi nữa
    Lần sửa cuối bởi dienkhung, ngày 06-03-2013 lúc 10:43 PM.

3. The Following 2 Users Say Thank You to dienkhung For This Useful Post:

Thành viên cấp 2
    Thanks
    65
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi trienst Xem bài viết
    cảm ơn bác, máy của em cũng khá hạn chế về tài nguyên, RAM 1.5G nên ko dám cài phần mềm quá nặng chứ chưa nói đến cài win ảo
    tuy nhiên em đã cài wincc flexible, dùng khá ổn
    máy mình Ram có 2G..win8 là Win chính, Win ảo cài cả Win7 và WInXP..có sao đâu..nếu mở song song Win8+Win7 hoặc Win8+WinXP thì dùng bình thường, trừ trường hợp dùng cả 3 WIn thì hơi chậm tí..còn đâu vẫn OK mà..

Thành viên cấp 2
    Thanks
    65
    3 lượt trong 3 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dienkhung Xem bài viết
    1,5G RAM, vậy nên cài Win XP mà xài, đi xài Win 8 thì thật là khác nào ở VN nhỉ, Một cái Lamborghini chạy trên đường đây ổ voi.
    win8 nhẹ mà..máy mình ram1G chạy ngon lành..hi..vì dùng thêm cả 2win ảo nữa là XP và WIn7 nên mới lắp thêm 1G nữa là 2G..chạy vẫn ngon..

Thành viên Mới
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em cũng đang gặp rắc rối khi cài wincc cho máy ảo, mong bác gỡ rối giúp. Cụ thể là thế này ah, em dùng vmware để tạo máy ảo, và cài HĐH Win 7. Sau đó cài Wincc 7.3 lên máy ảo đó, nhưng khi cài thì bị báo lỗi:

!** The installation requirements have not been met for the following products:

WebNavigator Server

First install the Microsoft Internet Information Services (IIS). **!

Thấy lỗi này em vào phần " Turn windows feature on or off" để bật IIS lên và restart lại máy (ảo). Vào máy bật control panel lên kiểm tra, vẫn không thấy có IIS. Em cài lại thử WinCC vẫn hiện ta yêu cầu cũ. Bác bắt bệnh và cho thuốc

Thành viên cấp 4
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Thanks
    60
    217 lượt trong 104 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Thomas Lewis Xem bài viết
    Em cũng đang gặp rắc rối khi cài wincc cho máy ảo, mong bác gỡ rối giúp. Cụ thể là thế này ah, em dùng vmware để tạo máy ảo, và cài HĐH Win 7. Sau đó cài Wincc 7.3 lên máy ảo đó, nhưng khi cài thì bị báo lỗi:

!** The installation requirements have not been met for the following products:

WebNavigator Server

First install the Microsoft Internet Information Services (IIS). **!

Thấy lỗi này em vào phần " Turn windows feature on or off" để bật IIS lên và restart lại máy (ảo). Vào máy bật control panel lên kiểm tra, vẫn không thấy có IIS. Em cài lại thử WinCC vẫn hiện ta yêu cầu cũ. Bác bắt bệnh và cho thuốc
    Cài IIS thì nhớ chọn hết tất cả các service của nó nha bạn, như là HTTP, ASP.NET,...

Thành viên Mới
    Thanks
    2
    0 lượt trong 0 bài viết
    Ai bit fix lỗi này ko ạ !loi 1.png

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu