Đăng Ký
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Chủ đề: WinCC và win8

Thành viên Mới
    Thanks
    3

Post WinCC và win8

cho em hỏi là win8 có cài được phần mềm wincc không ạ
    nếu cài được thì dùng bản nào ạ
    em đang làm hệ thống giám sát, điều khiển trạm trộn bê tông, thấy labview khó làm quá nên muốn sang wincc
    mong các bác giúp đỡ

dinhtan
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi trienst Xem bài viết
    cho em hỏi là win8 có cài được phần mềm wincc không ạ
    nếu cài được thì dùng bản nào ạ
    em đang làm hệ thống giám sát, điều khiển trạm trộn bê tông, thấy labview khó làm quá nên muốn sang wincc
    mong các bác giúp đỡ
    Win 8 của bạn active by phone hay key lậu? Cài trên win 8 hơi khó cài 1 chút đó.Win 8 active by phone may ra mới cài đc win cc 7 nhé.Bạn thay đổi file setup của win cc bằng nền chạy chương trình trên HĐH win 7.Vì simens chưa hỗ trợ phiên bản nào trên win 8 cả.Bạn là dân IT thì dùng thủ thuật thôi.Còn không thì bó tay

Thành viên Mới
    Thanks
    3
    thank bác, em dùng win key lậu thôi

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    61 lượt trong 46 bài viết
    thank bác, em dùng win key lậu thôi
    Tại sao mấy em không xài VMplayer nhỉ, cài nó lên rồi cài win7, XP gì cũng được, sau đó tha hồ mà phá với các phần mềm khác. Đực biệt anh rất thích cái máy ảo này vì khi xong việc em chỉ cần copy cái máy ảo đó, xong đến máy khác chỉ cần cài VMplayer or VMware là xong.
    Thực tế kinh nghiệm làm việc của anh cho thấy nó rất tiện lợi. Khi anh làm xpng một Project, anh chi cần tạo một cái backup của VMware, vậy là anh cho thể giao cho bất cưa ai, khi họ đi service cho khách hàng thì chỉ cần mang theo cái USB có chữa sẵn cái VMWare đó là có thể tác chiến rồi.
    Lời khuyên của anh là dùng VMware, phiên bản miễn phí là VMPlayer, không tốn tiền lại hiệu quả. Nếu như thay đổi một số tín năng để lừa máy tính W8 rồi có khi tụi em sẽ ân hận vì Drive không thể cài hay không hỗ trợ chọ xem.

5. Bài viết của "dienkhung" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    3
    Trích dẫn Gửi bởi dienkhung Xem bài viết
    Tại sao mấy em không xài VMplayer nhỉ, cài nó lên rồi cài win7, XP gì cũng được, sau đó tha hồ mà phá với các phần mềm khác. Đực biệt anh rất thích cái máy ảo này vì khi xong việc em chỉ cần copy cái máy ảo đó, xong đến máy khác chỉ cần cài VMplayer or VMware là xong.
    Thực tế kinh nghiệm làm việc của anh cho thấy nó rất tiện lợi. Khi anh làm xpng một Project, anh chi cần tạo một cái backup của VMware, vậy là anh cho thể giao cho bất cưa ai, khi họ đi service cho khách hàng thì chỉ cần mang theo cái USB có chữa sẵn cái VMWare đó là có thể tác chiến rồi.
    Lời khuyên của anh là dùng VMware, phiên bản miễn phí là VMPlayer, không tốn tiền lại hiệu quả. Nếu như thay đổi một số tín năng để lừa máy tính W8 rồi có khi tụi em sẽ ân hận vì Drive không thể cài hay không hỗ trợ chọ xem.
    cảm ơn bác, máy của em cũng khá hạn chế về tài nguyên, RAM 1.5G nên ko dám cài phần mềm quá nặng chứ chưa nói đến cài win ảo
    tuy nhiên em đã cài wincc flexible, dùng khá ổn

7. Bài viết của "trienst" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    các bác cho e hỏi muốn kết nối wincc với step 7 qua mạng industrial ethernet e phải làm thế nào e đang ôn thi mong các bác chỉ dùm .
    mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người e xin cảm ơn

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    cảm ơn bác, máy của em cũng khá hạn chế về tài nguyên, RAM 1.5G nên ko dám cài phần mềm quá nặng chứ chưa nói đến cài win ảo
    tuy nhiên em đã cài wincc flexible, dùng khá ổn
    1,5G RAM, vậy nên cài Win XP mà xài, đi xài Win 8 thì thật là khác nào ở VN nhỉ, Một cái Lamborghini chạy trên đường đây ổ voi.

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    Trích dẫn Gửi bởi dinhthucdcn Xem bài viết
    các bác cho e hỏi muốn kết nối wincc với step 7 qua mạng industrial ethernet e phải làm thế nào e đang ôn thi mong các bác chỉ dùm .
    mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người e xin cảm ơn
    Nói với bạn là WinCC kết nối với PLC (e.g. S7-300) qua Ethernet chứ không phải là Step 7 nha, hai phần mềm đó kết nối lại với nhau làm gì cho mệt, cài cả hai lên một máy tính rồi quậy cũng được mà.
    1. Máy tính, có cạc mạng Ethernet
    2. PLC có hỗ trợ Ethernet hay CP343-1
    3. Một cái Ethernet switch.
    4. Các loại phụ kiện khác như dây cáp nối ...

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    [QUOTE=dienkhung;33777]Nói với bạn là WinCC kết nối với PLC (e.g. S7-300) qua Ethernet chứ không phải là Step 7 nha, hai phần mềm đó kết nối lại với nhau làm gì cho mệt, cài cả hai lên một máy tính rồi quậy cũng được mà.
    1. Máy tính, có cạc mạng Ethernet
    2. PLC có hỗ trợ Ethernet hay CP343-1
    3. Một cái Ethernet switch.
    e đang ôn thi đề ra yêu cầu phải làm vậy b chỉ e cách kết nối giữa 2 phần mềm đó dc k

Thành viên cấp 3
    Thanks
    3
    2 lượt trong 2 bài viết
    Có những kẻ thích chạy theo công nghệ nừa mùa thế nhỉ, xài máy touch hãy dùng win 8 không dẹp cho khỏe. Dân tự động hóa thì dành thời gian cho nghiên cứu thay vì đua đòi cái đâu đâu ngồi voc phần mềm. Siemens chỉ định sao cứ thể dùng. Tốn time lắm các bác ợ
    Học .học nữa, học mãi...
    Phạm Thị Hồng
    CDK2 @@Hidden Content Hidden Content

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu