Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Thành viên cấp 10
    Thanks
    17
    201 lượt trong 169 bài viết
    Laser tầm đo 1m cũng ok.laser thì chính xác nhưng giá cũng khá cao và check kỹ xem dùng đo mực chất lỏng được ko,nếu đề tài em cần đo mực chất lỏng
    MUA BÁN-DỊCH VỤ-TRAINING
    Email: Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    61 lượt trong 46 bài viết
    Đúng là cần lưu ý đến vấn đề môi chất. Kể cả em dùng cảm biến siêu âm đi nữa thì nếu khi đo mực chất lỏngcần phải chú ý đến có sử chuyển pha trong chất lỏng cần đo hay không. Giải pháp cho em trong trường hợp này là nếu dùng laser để đo khoảng cách mục chất lỏng thì có thể đo vật nổi trên chất lỏng thay vì đo trực tiếp vào chất lỏng.

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    nói qua đề tài của em là thế này ạ.E dùng xilanh khí nén đi điều chỉnh khoảng cách giữa 2 thanh con lăn (trên mỗi thanh có gắn hệ thống con lăn để tạo nếp gấp cho bao bì ấy ạ)khoảng cách điều chỉnh từ 10 đến 50cm.Do đó cảm biến mà anh kidsolo1412 tư vấn cho em rất hợp lý.,hay hơn nhiều với việc lúc đầu em định dùng con sharp.E cũng cám ơn anh dienkhung đã cho e thêm sự lựa chọn.quan trọng là lúc bảo vệ em phải nói được nguyên lý làm việc của nó trước các thầy.hi

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Ho Chi Minh Vietnam Now
    Thanks
    4
    61 lượt trong 46 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi trando_tk21 Xem bài viết
    nói qua đề tài của em là thế này ạ.E dùng xilanh khí nén đi điều chỉnh khoảng cách giữa 2 thanh con lăn (trên mỗi thanh có gắn hệ thống con lăn để tạo nếp gấp cho bao bì ấy ạ)khoảng cách điều chỉnh từ 10 đến 50cm.Do đó cảm biến mà anh kidsolo1412 tư vấn cho em rất hợp lý.,hay hơn nhiều với việc lúc đầu em định dùng con sharp.E cũng cám ơn anh dienkhung đã cho e thêm sự lựa chọn.quan trọng là lúc bảo vệ em phải nói được nguyên lý làm việc của nó trước các thầy.hi
    Lựa chọn hả, anh có cả đống cách lựa chọn cho em nếu như em cho anh biêt em muốn làm gì. Nhưng em nên chọn một cái mà em hiểu về nó nhất. Với cái khoảng cách gần xit của em thì người ta còn có nhiều thứ để đo được chẳng hạn như liner transducer cũng được. Tại anh đi làm dự án nhiều nên có nhiều lựa chọn lắm, nếu khoảng cách mà dài hàng chục mét, thậm chí hàng trăm mét thì sao??? OK, nếu cần anh tư vấn thêm cho còn khi em đã lựa chọn được cái em cẩn thì nên tập trung vào nó. Cái em cần là hoàn thành cái đồ án kia cho tốt để ra trương cái đã và sau khi ra trường đi làm thực tế vài năm rồi đến một lúc em nghĩ lại cái đồ án ngày xưa em làm mới thất ngo ngố làm sao

Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi dienkhung Xem bài viết
    Lựa chọn hả, anh có cả đống cách lựa chọn cho em nếu như em cho anh biêt em muốn làm gì. Nhưng em nên chọn một cái mà em hiểu về nó nhất. Với cái khoảng cách gần xit của em thì người ta còn có nhiều thứ để đo được chẳng hạn như liner transducer cũng được. Tại anh đi làm dự án nhiều nên có nhiều lựa chọn lắm, nếu khoảng cách mà dài hàng chục mét, thậm chí hàng trăm mét thì sao??? OK, nếu cần anh tư vấn thêm cho còn khi em đã lựa chọn được cái em cẩn thì nên tập trung vào nó. Cái em cần là hoàn thành cái đồ án kia cho tốt để ra trương cái đã và sau khi ra trường đi làm thực tế vài năm rồi đến một lúc em nghĩ lại cái đồ án ngày xưa em làm mới thất ngo ngố làm sao
    hi.cám ơn anh nhiều.giờ em vấn đang phân vân giữa 2 cảm biến đó.cái nào em cũng chưa hiểu rõ bản chất vì đọc datasheet họ chỉ cho thống số kĩ thuật chư ko cho biết hoạt động nguyên tắc như thế nào.nếu anh đã làm thực tế và có tài liệu về cảm biến laser đó thì cho em xin ạ.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu