Đăng Ký
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 29 của 29
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi aubaoquoc Xem bài viết
    Nếu servo đang nằm trong 1 máy và trước đó đang vận hành tốt, mà xảy ra tình trạng trên, sau khi kiểm tra kỹ, reset các thông số, nạp lại các parameter, thay con servo khác y chang mà không bị giật ....., thì có khả năng servo lỗi phần cứng rồi.
    Nếu lỗi phần cứng thì driver sẽ báo lỗi và có thể là không chạy được chứ bác.Và có một người mang đi kiểm tra thì ko có vấn đề gì.

Thành viên cấp 9
    Thanks
    45
    219 lượt trong 141 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi congatechnical Xem bài viết
    Nếu lỗi phần cứng thì driver sẽ báo lỗi và có thể là không chạy được chứ bác.Và có một người mang đi kiểm tra thì ko có vấn đề gì.
    - Servo của bạn nguồn cấp 1 pha hay 3 pha?
    - Đâu phải lúc nào 100% servo nó trả về mã lỗi đâu?
    - Bạn set các thông số OK, chạy ko tải OK, cho người đi kiểm tra cũng OK (và thông thường, người kiểm chỉ kiểm không tải, có đâu mà họ gắn tải vào y chang máy mình đang sử dụng mà test)
    - Theo mình nghĩ servo của bạn bị suy giảm phần output công suất, kết cấu cơ khí thì nặng nề thêm sau nhiều lần vận hành, không trơn tru như máy mới, điều kiện làm việc sau này có thể có thay đổi khác không được như ban đầu.....??? và, và rất nhiều nguyên nhân nữa, để chuẩn đoán từ xa thì mơ mơ màng màng tới đây là bít đường rùi

“Tôi không hề có tài năng gì cả. Tôi chỉ vô cùng tò mò.”A.E

Thành viên cấp 3
    Thanks
    14
    38 lượt trong 30 bài viết
    Vấn đề cần làm bjờ là bạn tìm các thông số Moment, tăng Momen lên thử xem sao, nếu tình trạng vẫn như cũ nữa thì chỉ có nguyên nhân fần cứng thôi bác nhé. Già cả rồi, cho em nó nghỉ ngơi là vừa rồi.....

Thành viên cấp 3
    Thanks
    0
    10 lượt trong 10 bài viết
    Mình ko hiểu về servo lắm các thông số cần đẻ cài cho servo có phải ta chỉ set độ lợi tốc độ và độ lợi vị trí la chạy dc phải ko? Hay còn gì khác bạn có thể các thông số để cài servo chỗ bạn để mọi người học hỏi dc ko thank theo mình thì mỗi khi co vấn đề gì thì driver báo lỗi mình theo nó để xử lý mình chỉ biết dạy thôi chú chủa làm bao giờ hết

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

AC servo MR-J2S

Chào các bạn. mình đang làm luận văn liên quan đến con MR-J2S. bạn nào có tài liệu liên quan đến con này có thể share cho mình được ko.
    P/s: tài liệu tiếng Việt càng tốt. hj hj.
    Thanks

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Chào các bạn. mình đang làm luận văn liên quan đến con MR-J2S. bạn nào có tài liệu liên quan đến con này có thể share cho mình được ko.
    Thanks

Thành viên cấp 3
    Đang ở
    Q9, HCM
    Thanks
    37
    33 lượt trong 24 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi locvlkc Xem bài viết
    Thanks
    Bạn học kỹ thuật chịu khó đọc tài liệu tiếng anh đi, con này k có tiếng việt đâu.
    Tài liệu cho bạn đây:http://www.meau.com/eprise/main/site...ystems/default

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    4 lượt trong 3 bài viết
    hj mình mới có 1 con bị lỗi này,tháo ra kiểm tra thì phát hiện có vết nổ trên board công suất,giờ không biết mua linh kiện ở đâu để thay và giá cả bao nhiêu?mong mọi người tư vấn giúp!

Thành viên cấp 3
    Thanks
    14
    38 lượt trong 30 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nak2010 Xem bài viết
    hj mình mới có 1 con bị lỗi này,tháo ra kiểm tra thì phát hiện có vết nổ trên board công suất,giờ không biết mua linh kiện ở đâu để thay và giá cả bao nhiêu?mong mọi người tư vấn giúp!
    Ít ra fải có mã số của linh kiện chứ bạn
    Sẵn sàng chia sẻ vốn kinh nghiệm ít ỏi của mình nếu bạn cần đến nó...!!!

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Đánh dấu