Đăng Ký
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên cấp 1
    Thanks
    1
    0 lượt trong 0 bài viết

Kết nối truyền thông giữa 2 HMI NB và PLC CJ1M

Em đang kết nối 2 màn hình NB5W-TW00B với 1 CPU CJ1M-CPU23 nhưng chưa thành công. Mong được sự giúp đỡ từ các cao thủ.
    1, Em đã kết nối được PLC với 1 HMI theo 'Host-link' (RS232)
    2, Em cũng đã mua thêm modul CIF11 để truyền thông theo chuẩn RS422 nhưng cũng chỉ kết nối được 1PLC với 1HMI khi cài là 'Host-Link'. Các chuẩn khác như NT-Link (1:N) thì HMI không kết nối được.
    3, Khi 1PLC với 1HMi kết nối được qua RS422 thì em nối song song thêm 1 HMI nữa vào thì cả 2 đều mất kết nối.
    Mọi người cho em phương án giải bài toán này nhé!

Có 1 p/án là: theo tài liệu thì cả cổng 'Peripheral''Rs232C' đều có thể kết nối tới HMI được, nhưng kết nối 2 cổng đồng thời tới 2 HMI thì chưa biết có được hay không. Vì em không có đầu giắc của 'Peripheral', thứ 2 tới hàng mới về thì mới thử được.

Trân trọng cám ơn!:27
    Lần sửa cuối bởi lethang_hp, ngày 05-16-2013 lúc 12:51 PM.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    14
    38 lượt trong 30 bài viết
    Với dòng HMI này thì bạn chỉ có thể xài chuẩn Host link voi PLC Omron thôi bạn nhé. Khi bạn kết nối 2 hoặc nhiều HMI trên 1 đường truyền, khi đó tín hiệu bắt tay sẽ trùng lặp nhau gây ra báo lỗi hoặc có thể nặng hơn mà hư luôn cổng kết nối...đừng nên wá cố gắng làm điều ngoài khả năng của nó bạn ơi. Chúc bạn vui

Thành viên cấp 1
    Đang ở
    Bien Hoa
    Thanks
    1
    11 lượt trong 10 bài viết
    Loai màn hình NB muốn kết nối nhiều NB với PLC thì dùng Modbus nhưng rất phức tạp, còn nếu dùng NB có cồng Iternet thì quá Ok, kết nối được 256 cái màn hình NB vói 1 cái PLC.

Đánh dấu