Đăng Ký
Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567
Kết quả 61 đến 69 của 69
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thanhquanghaui Xem bài viết
    Chào anh em có phát đươc xung PTO rôì anh ạ, nhưng bây giờ em muốn điều khiển tần số phát xung mềm dẻo hơn mà không cần phải kích xung lên ở Execute trong lệnh MC_MoveVelocity thì có cách nào không anh.(Em điều khiển tăng giảm tốc của động cơ secvo ạ)
    Bạn viết hàm thực hiện so sánh nếu giá trị mới khác giá trị cũ thì tạo ra 1 trigger để thực hiện việc gọi lại hàm là được.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

2. Bài viết của "tran_hieu0983" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    4
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Bạn viết hàm thực hiện so sánh nếu giá trị mới khác giá trị cũ thì tạo ra 1 trigger để thực hiện việc gọi lại hàm là được.
    Em cảm ơn anh nhiều ạ, em làm được rôì anh ạ, nhưng khi em để tần số xung của em lớn hơn 25kHz là động cơ của em ko chạy được hoặc báo lỗi luôn anh ạ, mặc dù em chỉnh cả số xung trên vòng trong driver lên cao. start/stop velocity em cũng chọn = 1xung/s rồi. Liêu có thể do chương trình hay driver của em có vấn đề ko anh nhỉ

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thanhquanghaui Xem bài viết
    Em cảm ơn anh nhiều ạ, em làm được rôì anh ạ, nhưng khi em để tần số xung của em lớn hơn 25kHz là động cơ của em ko chạy được hoặc báo lỗi luôn anh ạ, mặc dù em chỉnh cả số xung trên vòng trong driver lên cao. start/stop velocity em cũng chọn = 1xung/s rồi. Liêu có thể do chương trình hay driver của em có vấn đề ko anh nhỉ
    Giờ có phương pháp để test xem xung của bạn ok không đó là sử dụng máy đo xung với đúng tần số không.
    Còn lại nếu xung ok rồi việc còn lại là do Driver của bạn đáp ứng không được thì chỉnh lại tỉ lệ là được . PLC đã xuất ra xung thì phần còn lại là do kết nối chứ bạn hỏi không có miêu tả hệ thống hình ảnh kết nối thì chỉ là suy đoán phần ngoại vi của bạn thôi.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên cấp 1
    Thanks
    9
    0 lượt trong 0 bài viết
    em chưa rỏ lắm cách phát xung và điều khiển các step và servo?
    giả sử servo nó nhận 100 xung thì quay 1 vòng? ok
    nhưng muốn nhanh hay chậm tốc độ có phải, như vậy khộng ạ?
    nếu phát 60s cho 100 xung thì trục quay 1 vòng, và 60s/1000 (khoảng 600ms) thì trục quay 1000 vòng ? tức là tần số phát xung càng cao (ngắn) thì trục motor sẽ chạy nhanh không?

Thành viên cấp 3
    Thanks
    69
    28 lượt trong 26 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thuthuat Xem bài viết
    em chưa rỏ lắm cách phát xung và điều khiển các step và servo?
    giả sử servo nó nhận 100 xung thì quay 1 vòng? ok
    nhưng muốn nhanh hay chậm tốc độ có phải, như vậy khộng ạ?
    nếu phát 60s cho 100 xung thì trục quay 1 vòng, và 60s/1000 (khoảng 600ms) thì trục quay 1000 vòng ? tức là tần số phát xung càng cao (ngắn) thì trục motor sẽ chạy nhanh không?
    Đúng rồi đó bạn. Số vòng quay phụ thuộc vào số xung, còn tốc độ thì phụ thuộc vào tần số xung!

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Anh hiếu và mấy anh có thể cho em hỏi về config của axis Home active và passive , em đang cần nghiên cứu để chạy thử động cơ servo bằng xung PTO của s71200 mà đang bí phần home này

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Em mới xem cái video PTO của a Hiếu nhưng giờ e xài TIA14 không còn phần chọn HSC, em đang muốn đọc được số xung phát ra của PTO mà tìm hoài k tìm đc ở mục nào, mấy bác

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    Ngõ ra phát xung của PWM và PTO là 2 chân Q0.0 và Q0.2 ( Xem thêm ở cấu hình phần cứng).

Gọi CTRL_PWM trong OB1, và cho phép khối hàm hoạt động với cấu hình được khai báo ở trong phần cứng nữa là có thể cho bạn xài rồi.

Chúc thành công hehe. Đã hoàn thành goy
    Cho mình xin Project được không ạ. mình đang học về Phát xung cho động cơ AC Servo. Hiển thị HMI với PLC S7-1200 của SIEMENs

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    | dây rút nhựa

Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu