Đăng Ký
Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 36 của 36
    Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi trueman Xem bài viết
    E đang phải giải quyết 1 bài toán, mà mới vào nghề cũng chưa biết làm ntn, mong các bác đừng cười và chỉ bảo giúp
    E lập trình cho con CPU 1214C DC/DC/DC, có 2 ngõ vào analog. Đầu vào của ngõ vào này là bộ đo, hiển thị, controller DO online DC 502G ( e có đính kèm catalog ). Khoảng đo là 0.00 - 19,99mg/l, Cổng ra DC 4-20 mA.
    Nó điều khiển cho 1 con van điện tử đóng mở tự động. Yêu cầu bài toán là : Van điện tử khống chế theo tín hiệu PLC từ con DO sensor, khống chế sao cho khoảng đo <= 1 mg/l thì mở van, lớn hơn thì đóng van.
    E cũng đọc topic của thầy Hiếu http://plcvietnam.com.vn/forum/showt...-S7-1200/page3 nhưng ko hiểu rõ lắm vì link tài liệu die rồi.
    Mong các bác giúp e giải quyết bài toán vì e còn gà lắm ( mong các bác nói rõ cách khai báo ngõ vào cho PLC )
    https://www.mediafire.com/?y652zqg9h2re2bh
    http://www.automation.siemens.com/WW...rnet=False#top

Bạn tham khảo thêm ở trong project mẫu của siemens.

Thân chào và chúc thành công
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

2. Bài viết của "tran_hieu0983" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên Mới
    Thanks
    6
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    cám ơn anh đả giới thiệu analog trong plc s7-1200 ,tiện đây mình upload tài liệu analog s7-1200 mọi người tham khảo
    Tải tại đây
    Tài liệu này này thầy ơi . Tiện thể thầy cho e hỏi. Con cảm biến của e nó xuất tín hiệu là 4-20 mA, còn của con CPU kia hình như là từ 0-10 V. vậy phải giải quyết vấn đề này ntn, hay lại phải mua con cảm biến khác xuất ra 0-10v nếu ko muốn mua modul nữa
    Lần sửa cuối bởi trueman, ngày 05-18-2014 lúc 09:16 AM.

Little PLC

Đang ở
    Mọi câu hỏi hãy đưa lên diễn dàn. Tôi không dùng hộp thư riêng.
    Thanks
    257
    1,084 lượt trong 567 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi trueman Xem bài viết
    Tài liệu này này thầy ơi . Tiện thể thầy cho e hỏi. Con cảm biến của e nó xuất tín hiệu là 4-20 mA, còn của con CPU kia hình như là từ 0-10 V. vậy phải giải quyết vấn đề này ntn, hay lại phải mua con cảm biến khác xuất ra 0-10v nếu ko muốn mua modul nữa
    như bạn đã nói rồi đó 1 mua cảm biến và 2 là mua module. Hoặc có 1 giải pháp đó là làm mạch chuyển đổi 4-20mA sang 0 - 10V (khi đó chấp nhận sai số).

Còn lại bạn đọc Project mẫu là ok rồi.
    Hidden Content

Trần Văn Hiếu
    Email: Hidden Content
    Sđt: (+84)987 - 338 - 334

Thành viên Mới
    Thanks
    6
    0 lượt trong 0 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi tran_hieu0983 Xem bài viết
    như bạn đã nói rồi đó 1 mua cảm biến và 2 là mua module. Hoặc có 1 giải pháp đó là làm mạch chuyển đổi 4-20mA sang 0 - 10V (khi đó chấp nhận sai số).

Còn lại bạn đọc Project mẫu là ok rồi.
    E down về rồi mà chưa biết sử dụng cái Library kiểu gì, thầy chỉ e với

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Unhappy a cho ehỏi khoag 0-100 a nói ởđây lànhiệt độ sao ạ? và e xin tài lieu tuyenkudo1997@g

Trích dẫn Gửi bởi daocongdabl Xem bài viết
    hàm NORM_X dùng đọc giá trị analog input và giá trị analog (dang số nguyên )này nằm trong ngưởng min và max (ví vụ như min=0 và max=27648)
    và cho ra output1 một giá trị và lưu vào một vùng nhớ (dử liệu dạng số thực) và sau đó dùng lệnh SCALE_X đọc giá trị output1 từ lệnh NORM_X và scale ra một giá trị output2 nằm trong ngưởng mình mong muốn (ví dụ như là 0-100 )
    chúc bạn thành công.
    bạn có thể xem tài liệu phía trên mình đả up người ta nói quá rỏ vấn đề này .
    cho e xin ài liệu :[email protected], e ko tải dk, chỗ a nói 0-100 ở đây là dải nhiệt độ sao ạ ??
    Lần sửa cuối bởi tuyen_kudo, ngày 05-13-2019 lúc 11:15 PM. Lý do: sai

Thành viên Mới
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    có anh cho e hỏi với. e có tín hiệu AO (4-20mA) từ PLC mitsu muốn truyền qua AI S7-1200 thì có truyền trực tiếp được không hay phải qua module vậy các anh.

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Đánh dấu