Đăng Ký
Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 47
    Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết
    thì ra là cái dấu chấm đó hèn gì ma thấy lạ cảm ơn anh nhìu nha

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

mấy anh ơi xem dùm em xem em viết chương trình có đúng không mà sao nó không chạy gì hết8-|

Thành viên cấp 2
    Thanks
    0
    0 lượt trong 0 bài viết

Thành viên cấp 9
    Đang ở
    HCM.City
    Thanks
    28
    51 lượt trong 38 bài viết
    e post cái hình gì mà ko thấy gì hết trơn
    Dao Coffee Factory, Laos P.D.R
    Hidden Content
    Hidden Content

Thành viên cấp 1
    Thanks
    3

Lưu thời gian thực ra một file không dùng thẻ nhớ.

Em đang cần làm các công việc như sau liên quan tới thời gian thực các anh hướng dẫn

Em cần điều khiển các thiết bị và lưu lại thời gian thực của các thiết bị, mở vào lúc mấy giờ, tắt vào lúc mấy giờ.
    Em đã xem các hướng dẫn phía trên, sử dụng các hàm đọc thời gian từ thời gian thực của PLC theo hướng : mỗi lần cuộn dây của 1 máy được đóng thì đọc giá trị thời gian và lưu lại, mỗi làn tắt thì đọc thời gian và lưu lại. Bây giờ em làm sao để chuyển các giá trị đã lưu lại này ra một file có thể mở được trên máy tính để xem vào mỗi cuối tháng. Làm thế nào để phân biệt thời gian đó là của máy nào.
    Em sử dụng một máy tính PC viết chương trình màn hình các nút nhấn ON-OFF cho chạy runtime liên tục để điều khiển đóng ngắt các thiết bị tại phòng trung tâm và muốn lưu các dữ liệu trực tiếp lên máy vi tính chứ không lưu lên thẻ nhớ

Em đã thực hiện xong phần điều khiển đóng ngắt từ giao diện màn hình trên máy vi tính. Còn phần lưu lại các giá trị thời gian thực khi đóng ngắt các thiết bị lên một file trên máy vi tính thì chưa thực hiện được

Mong nhận được giúp đỡ từ các anh.

Thành viên cấp 3
    Thanks
    28
    27 lượt trong 23 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi baocaothang Xem bài viết
    Em đang cần làm các công việc như sau liên quan tới thời gian thực các anh hướng dẫn

Em cần điều khiển các thiết bị và lưu lại thời gian thực của các thiết bị, mở vào lúc mấy giờ, tắt vào lúc mấy giờ.
    Em đã xem các hướng dẫn phía trên, sử dụng các hàm đọc thời gian từ thời gian thực của PLC theo hướng : mỗi lần cuộn dây của 1 máy được đóng thì đọc giá trị thời gian và lưu lại, mỗi làn tắt thì đọc thời gian và lưu lại. Bây giờ em làm sao để chuyển các giá trị đã lưu lại này ra một file có thể mở được trên máy tính để xem vào mỗi cuối tháng. Làm thế nào để phân biệt thời gian đó là của máy nào.
    Em sử dụng một máy tính PC viết chương trình màn hình các nút nhấn ON-OFF cho chạy runtime liên tục để điều khiển đóng ngắt các thiết bị tại phòng trung tâm và muốn lưu các dữ liệu trực tiếp lên máy vi tính chứ không lưu lên thẻ nhớ

Em đã thực hiện xong phần điều khiển đóng ngắt từ giao diện màn hình trên máy vi tính. Còn phần lưu lại các giá trị thời gian thực khi đóng ngắt các thiết bị lên một file trên máy vi tính thì chưa thực hiện được

Mong nhận được giúp đỡ từ các anh.
    phần này chắc bạn phải coi cách lưu data vao file excel trên phần mền lập trình giao diện rồi,có thể là phải viết scripts

Thành viên cấp 1
    Thanks
    3
    Các anh hướng dẫn cụ thể hơn

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    thời gian thực của em không hiển thị đúng với trên máy tính, Em đã tạo khối DB - kiểu dữ liệu DTL, và sử dụng lệnh RD_SYS_T

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi villiers Xem bài viết
    em muốn đồng bộ thời gian thực giữa máy tính với PLC, mặc dù đã chỉnh lại thời gian nhưng vẫn bị lệch thời gian. ai biết hướng dẫn hộ em.

em sử dụng lệnh RD_SYS_T
    đây là ảnh:
    Bạn đã sử lý vấn đề này chưa, mình cũng đang gặp phải vấn đề này chưa biết cách xử lý như thế nào?

Thành viên cấp 1
    Thanks
    0
    3 lượt trong 2 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi nam_etc Xem bài viết
    Bạn đã sử lý vấn đề này chưa, mình cũng đang gặp phải vấn đề này chưa biết cách xử lý như thế nào?

các bạn đã làm qua giúp mình với nhé

trong thời gian thực plc s7-1200, mình dùng lệnh wr_sys_t để set thời gian thực hệ thống và đọc thời gian thực, các biến sử DB kiểu dữ liệu DTL , Mình thấy giá trị đồng hồ không hoạt động, mình đang thiếu ở chỗ nào, các Anh giup Em với nhé.

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 CuốiCuối

Đánh dấu