Đăng Ký
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Thành viên cấp 3
    Thanks
    14
    38 lượt trong 30 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Trên sơ đò đầu vào của bạn đã chỉ rất chi tiết cách kết nối cảm biến PNP và NPN với PLC rồi còn gì
    - PLC của bạn 220vac là nguồn nuôi của plc là 220v thôi , tất cả đàu vào của các loại PLC đều là 24vdc chỉ khác là PNP hoặc NPN ( Kích dương hay kích âm thôi
    Loại PLC theo hình của bạn là loại s/s có thể kích âm ( NPN ) Hay kích dương ( PNP ) tùy theo loại cảm biến mà bạn dùng
    - Hầu hết các PLC đầu có tích hợp sẵn nguồn 24vdc out put như hình đàu vào ( hình 1 ) là dùng nguồn của PLC mà không dùng nguồn ngoài, tuy vậy nên dùng nguồn ngoài để đảm bảo an toàn cho PLC vì nguồn 24vdc output của PLC chỉ tới 0.5A là quá nhỏ
    - Đầu ra relay có nghĩa là đầu out của PLC là các tiếp điểm relay loại đầu ra này cho dòng điện tối đa 2A , tần số đóng gắt chậm nhưng có thể điều khiển bất kỳ nguồn nào nhưa 12vcd/ac, 24v, 220v đều được,và không thể xuất xung điều khiển servo hay những ứng dụng khác cần xung tốc độ cao
    - Đầu ra transitor thì xuất xung tốc độ cao được nhưng nó hạn chế chỉ dùng được điện áp 24vdc phân cực PNP hoặc NPN tùy theo loại plc mà thôi
    Vẫn có PLC đầu vào xài nguồn AC 110VAC, hoặc 220VAC nhé. Wan trọng là cái Model bạn cần xài là j thì mình mua loại đó thôi. Thật ra mình thấy trước jờ gặp ngõ vào DC 24V là thường nhất, mà các ngõ vào 220VAC,110VAC ai xài làm j nhỉ???thiết kế ra bán cho ai ta???

2. Bài viết của "ohmygod" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Thanks
    14
    Trích dẫn Gửi bởi anhlv.ddt Xem bài viết
    Dĩ nhiên là được, cảm biến, công tắc, nút nhấn
    Nhưng lưu ý là khi làm việc thực tế nếu xài cảm biến 3 dây thì nên dùng 1 nguồn ngoài 24Vdc wa 1 cái cầu chì khoảng 0.5-1A để cấp nguồn cho các cảm biến. Cảm biến bây jờ dùng 1 thời jan, có thể do lỗi người sử dụng hoặc lỗi sản xuất có khi nó bị hỏng (chập 2 chân nguồn) có thể gây nguy hại đến PLC của mình. Ai cũng công nhận bộ nguồn là trái tim cho thiết bị điện tử, nên hãy bảo vệ tốt thiết bị đắt tiền đó nha bạn

Cộng tác viên
    Đang ở
    Hải Dương
    Thanks
    0
    vậy hả anh . em cũng thấy nó ghi AC85-264VAC 50/60Hz
    40 VA nhưng không hiểu nó là cái gì .

5. Bài viết của "phongtdhk4" đã được cám ơn bởi các thành viên:

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ohmygod Xem bài viết
    Vẫn có PLC đầu vào xài nguồn AC 110VAC, hoặc 220VAC nhé. Wan trọng là cái Model bạn cần xài là j thì mình mua loại đó thôi. Thật ra mình thấy trước jờ gặp ngõ vào DC 24V là thường nhất, mà các ngõ vào 220VAC,110VAC ai xài làm j nhỉ???thiết kế ra bán cho ai ta???
    Loại đầu vào ra 220v hoặc 110v cụ thể như zen của Omron , logo của siemes ....
    Loại này giờ cũng khá thông dụng và dòng của relay output là 5A
    PLC này dùng cho những ứng dụng nhỏ số lượng I/O ít và trong không gian tủ điều khiển hẹp như các cột đèn đường , chiếu sáng công cộng , những máy đơn giản dùng nút nhấn, công tắc và ít thao tác vận hành trực tiếp...

7. Bài viết của "hongminhbv" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 1
    Thanks
    2
    2 lượt trong 2 bài viết
    có ai chế được cáp dowload ct plc misubishi fx1n-14mr

9. Bài viết của "tuanvuhy" đã được cám ơn bởi các thành viên:

hongminhbv
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tuanvuhy Xem bài viết
    có ai chế được cáp dowload ct plc misubishi fx1n-14mr
    Qua đây download sơ đồ về chế nhé , mình đã chế thử 1 sợi chạy ok nhưng hàn hơi khó đó
    http://plcvietnam.com.vn/forum/showt...%E1%BB%91i-plc
    Chúc thành công

11. Bài viết của "hongminhbv" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 3
    Thanks
    14
    Trích dẫn Gửi bởi hongminhbv Xem bài viết
    Loại đầu vào ra 220v hoặc 110v cụ thể như zen của Omron , logo của siemes ....
    Loại này giờ cũng khá thông dụng và dòng của relay output là 5A
    PLC này dùng cho những ứng dụng nhỏ số lượng I/O ít và trong không gian tủ điều khiển hẹp như các cột đèn đường , chiếu sáng công cộng , những máy đơn giản dùng nút nhấn, công tắc và ít thao tác vận hành trực tiếp...
    Ý của mình là ngõ Input I0.0, I0.1,.... X00, X01,.... 0.00, 0.01,....hoặc P00, P01,.... sẽ được tác động ON bằng nguồn AC 220V hoặc 110V. Mình ko đề cập đến nguồn cấp cho PLC nhé. Còn nếu ngõ ra Relay hay SSR thì bạn xài AC hay DC bao nhiêu mà ko được chứ.

13. Bài viết của "ohmygod" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Thành viên cấp 2
    Đang ở
    Dict.7, HCM City
    Thanks
    2
    7 lượt trong 7 bài viết
    chưa xài đầu vào input AC220 hoặc 100V bao giờ, ai có catolog hay manual của dòng PLC nào đó loại này thì pm mình phát để tìm hiểu thêm nhé...thanks
    Vikhanhads
    Automation and Service Solution
    Email: Hidden Content

15. Bài viết của "vkhanh" đã được cám ơn bởi các thành viên:

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Đánh dấu